വെള്ളപാണ്ടിനു ഫലപ്രദമായ ചികിത്സ

ശ​രീ​ര​ത്തി​ൽ പ്ര​വേ​ശി​ക്കു​ന്ന അ​ന്യ​വ​സ്തു​ക്ക​ൾ​ക്കെ​തി​രേ (ബാ​ക്ടീ​രി​യ, വൈ​റ​സ് എ​ന്നി​വ​യ്ക്കെ​തി​രേ) രോ​ഗ​പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ശ​രീ​രം ത​ന്നെ ആ​ന്‍റിബോ​ഡി​ക​ൾ ഉ​ത്പാ​ദി​പ്പി​ക്കു​ന്നു. എ​ന്നാ​ൽ, ചി​ല​യ​വ​സ​ര​ങ്ങ​ളി​ൽ രോ​ഗ​പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​ലു​ള്ള പോ​രാ​യ്മ നി​മി​ത്തം ശ​രീ​ര​ത്തി​ലെ കോ​ശ​ങ്ങ​ൾ​ക്കെ​തി​രേ ത​ന്നെ ആ​ന്‍റിബോ​ഡി​ക​ൾ ഉ​ത്പാ​ദി​പ്പി​ക്ക​പ്പെ​ട്ടേ​ക്കാം. ച​ർ​മ​കോ​ശങ്ങൾക്കെതിരേയോ ഗ്ര​ന്ഥീ കോ​ശ​ങ്ങ​ൾ​ക്കെ​തി​രേ​യോ ഇ​ങ്ങ​നെ ആ​ന്‍റീ ബോ​ഡി​ക​ൾ ഉ​ത്പാ​ദി​പ്പി​ക്ക​പ്പെ​ടാം. ച​ർ​മ​ത്തി​ലെ മെ​ലാ​നോ സൈ​റ്റു​ക​ൾ​ക്കെ​തി​രേ ആ​ന്‍റീ​ബോ​ഡി​ക​ൾ ഉ​ത്പാ​ദി​പ്പി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന അ​വ​സ്ഥ​യി​ൽ അ​വ ന​ശി​പ്പി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ക​യും വെ​ള്ള​പ്പാ​ണ്ടി​ന് കാ​ര​ണ​മാ​യി​ത്തീ​രു​ക​യും ചെ​യ്യു​ന്നു. മ​റ്റ് ഓ​ട്ടോ ഇ​മ്യൂ​ണ്‍ രോ​ഗ​മു​ള്ള​വ​രി​ൽ വെ​ള്ള​പ്പാ​ണ്ട് കൂ​ടു​ത​ലാ​യി കാ​ണാം. പ്ര​മേ​ഹ​ബാ​ധി​ത​രി​ലും തൈ​റോ​യി​ഡ് സം​ബ​ന്ധ​മാ​യ രോ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ലു​ള്ള​വ​രി​ലും വെ​ള്ള​പ്പാ​ണ്ട് വ​രാ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത അ​തു​കൊ​ണ്ടു​ത​ന്നെ വ​ള​രെ കൂ​ടു​ത​ലാ​ണ്. എ​ട്ടോ​പ്പി​ക് ഡ​ർ​മ​റ്റൈ​റ്റി​സ്, ആ​സ്ത്മ എ​ന്നീ രോ​ഗ​ബാ​ധി​ത​രി​ലും വെ​ള്ള​പ്പാ​ണ്ട് കൂ​ടു​ത​ലാ​യി ക​ണ്ടു​വ​രു​ന്നു​ണ്ട്.

രോ​ഗ​ല​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ൾ

ചോ​ക്കി​ന്‍റെ നി​റ​ത്തി​നെ അ​നു​സ്മ​രി​പ്പി​ക്കു​ന്ന വെ​ളു​ത്ത നി​റ​മു​ള്ള പാ​ടു​ക​ളാ​ണ് രോ​ഗ​ല​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ൾ. തു​ട​ക്ക​ത്തി​ൽ മൊ​ട്ടു​സൂ​ചി​യു​ടെ മൊ​ട്ടി​ന്‍റെ വ​ലു​പ്പ​ത്തി​ലു​ള്ള പാ​ടു​ക​ളാ​യാ​ണ് രോ​ഗ​ല​ക്ഷ​ണം ആ​രം​ഭി​ക്കു​ന്ന​തെ​ങ്കി​ലും പി​ന്നീ​ട് വ​ലു​പ്പം വ​ർ​ധി​ക്കു​ന്നു. പി​ന്നീ​ട് ശ​രീ​ര​ത്തി​ലെ പ​ല ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ലും വ്യാ​പി​ക്കു​ന്നു.

ഒ​രേ​സ​മ​യും ശ​രീ​ര​ത്തി​ന്‍റെ വി​വി​ധ ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളെ ബാ​ധി​ക്കാം. കൈ​ക​ളു​ടെ പു​റം​ഭാ​ഗം, കൈ​മു​ട്ട്, കാ​ൽ​മു​ട്ട്, കാ​ലു​ക​ൾ, ക​ഴു​ത്ത്, മു​ഖം, നെ​ഞ്ച്, പി​ൻ​ഭാ​ഗം എ​ന്നീ ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് കൂ​ടു​ത​ലാ​യി രോ​ഗം കാ​ണു​ന്ന​ത്. ചി​ല​യ​വ​സ​ര​ങ്ങ​ളി​ൽ ചു​ണ്ടി​നേ​യും ലൈം​ഗി​കാ​വ​യ​വ​ത്തേ​യും വി​ര​ലു​ക​ളു​ടെ അ​ഗ്ര​ഭാ​ഗ​ത്തേ​യും ബാ​ധി​ക്കാം. ചി​കി​ത്സി​ച്ചു മാ​റ്റാ​ൻ വി​ഷ​മ​മു​ള്ള ഒ​ര​വ​സ്ഥ​യാ​ണി​ത്. കാൽവെള്ളയെയും കൈവെള്ളയെയും ബാധിക്കാറുണ്ട്.

പാ​ടു​ക​ളി​ലെ ചൊ​റി​ച്ചി​ൽ, മു​റി​വു​ക​ൾ എ​ന്നി​വ വെ​ള്ള​പ്പാ​ണ്ട് പ​ട​രു​ന്ന​തി​ന് കാ​ര​ണ​മാ​വാ​റു​ണ്ട്. പ​ല​ത​ര​ത്തി​ലു​ള്ള മാ​ന​സി​ക സ​മ്മ​ർ​ദ​ങ്ങ​ൾ വെ​ള്ള​പ്പാ​ണ്ട് വ്യാ​പി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് കാ​ര​ണ​മാ​വാ​റു​ണ്ട്. ചി​ല​യ​വ​സ​ര​ങ്ങ​ളി​ൽ ചി​കി​ത്സി​ച്ച് ഭേ​ദ​മാ​യ വെ​ള്ള​പ്പാ​ണ്ട് വീ​ണ്ടും തി​രി​ച്ചു​വ​രു​ന്ന​തി​നും മാ​ന​സി​ക സ​മ്മ​ർ​ദം കാ​ര​ണ​മാ​വാ​റു​ണ്ട്.

Vitiligo is a medical condition causing depigmentation of patches of skin

ചി​കി​ത്സ

രോ​ഗ​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ച് രോ​ഗി പൂ​ർ​ണ​മാ​യും മ​ന​സി​ലാ​ക്കു​ക എ​ന്ന​ത് വ​ള​രെ പ്ര​ധാ​ന​മാ​ണ്. മാ​ന​സി​ക സ​മ്മ​ർ​ദ​മി​ല്ലാ​തെ ആ​രോ​ഗ്യ​പൂ​ർ​ണ​മാ​യ ജീ​വി​തം ന​യി​ക്കാ​നും പോ​ഷ​ക സ​ന്പ​ന്ന​മാ​യ ഭ​ക്ഷ​ണം ക​ഴി​ക്കാ​നും രോ​ഗി​യെ പ്രേ​രി​പ്പി​ക്ക​ണം. സ്പ​ർ​ശ​ന​ത്തി​ലൂ​ടെ​യോ അ​ടു​ത്തി​ട​പ​ഴ​കു​ന്ന​തി​ലൂ​ടെ​യോ ഈ ​രോ​ഗം പ​ക​രു​ന്നി​ല്ല എ​ന്നു മ​ന​സി​ലാ​ക്കു​ക. സ​ഹ​ജീ​വി​ക​ളു​ടെ അ​വ​ഗ​ണ​ന​യാ​ണ് രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ മാ​ന​സി​ക സ​മ്മ​ർ​ദം കൂ​ട്ടു​ന്ന​തി​ന് കാ​ര​ണ​മാ​യി​ത്തീ​രു​ന്ന​ത്. സി​ങ്ക്, ഇ​രു​ന്പ്, കോ​പ്പ​ർ ഇ​വ അ​ട​ങ്ങി​യ ഭ​ക്ഷ​ണം ന​ന്നാ​യി ക​ഴി​ക്കു​ക. ഫീ​നോ​ൾ അ​ട​ങ്ങി​യ സോ​പ്പു​ക​ൾ, ഡി​റ്റ​ർ​ജെ​റ്റു​ക​ൾ എ​ന്നി​വ ഒ​ഴി​വാ​ക്കു​ക. റ​ബ​ർ ഗ്ലൗ​സ്, റ​ബ​ർ ചെ​രി​പ്പു​ക​ൾ ഇ​വ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​തി​രി​ക്കു​ക.

വെ​ള്ള​പ്പാ​ണ്ടി​ന്‍റെ ചി​കി​ത്സ​യ്ക്കാ​യി ധാ​രാ​ളം മ​രു​ന്നു​ക​ൾ വി​പ​ണി​യി​ലു​ണ്ട്. ലേ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ രൂ​പ​ത്തി​ലും ഗു​ളി​ക​ക​ളാ​യും ഇ​വ ല​ഭ്യ​മാ​ണ്. ഇ​വ​യി​ൽ ഏ​റ്റ​വും പ്ര​ധാ​ന​പ്പെ​ട്ട​ത് സൊ​റാ​ല​നു​ക​ൾ ആ​ണ്. സൊ​റീ​ലി​യ കൊ​റീ​ലി ഫോ​ലി​യ എ​ന്ന സ​സ്യ​ത്തി​ൽ​നി​ന്നാ​ണ് ഈ ​ മ​രു​ന്ന് ഉ​ത്പാ​ദി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​വ ഗു​ളി​ക​ക​ളാ​യും ലേ​പ​ന​ങ്ങ​ളാ​യും ല​ഭ്യ​മാ​ണ്. ഗു​ളി​ക​ക​ൾ ക​ഴി​ച്ച​തി​നു​ശേ​ഷ​മോ ഇ​ളം വെ​യി​ൽ കൊ​ള്ളി​ക്കേ​ണ്ട​ത് ആ​വ​ശ്യ​മാ​ണ്. സൂ​ര്യ​പ്ര​കാ​ശ​ത്തി​ല​ട​ങ്ങി​യ അ​ൾ​ട്രാ​വ​യ​ല​റ്റ് കി​ര​ണ​ങ്ങ​ൾ മ​രു​ന്നി​ല​ട​ങ്ങി​യി​രി​ക്കു​ന്ന ഘ​ട​ക​ങ്ങ​ളെ ഉ​ത്തേ​ജി​പ്പി​ക്കു​ന്നു. ഇ​തോ​ടൊ​പ്പം പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​നി​ര​ത​മാ​യ മെ​ലാ​നോ സൈ​റ്റു​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം വ​ർ​ധി​പ്പി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്യു​ന്നു. അ​ൾ​ട്രാ​വ​യ​ല​റ്റ് കി​ര​ണ​ങ്ങ​ൾ ച​ർ​മ​ത്തി​ൽ പ​തി​പ്പി​ക്കാ​ൻ പ്ര​ത്യേ​കം ചേം​ബ​റു​ക​ൾ വ​ൻ​കി​ട ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ലും മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ള​ജു​ക​ളി​ലും ല​ഭ്യ​മാ​ണ്.

ഇ​വ​യെ ഫോ​ട്ടോ തെ​റാ​പ്പി ചേം​ബ​ർ എ​ന്നാ​ണ് വി​ളി​ക്കു​ന്ന​ത്. സൊ​റാ​ല​നു​ക​ൾ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​തെ ത​ന്നെ അ​ൾ​ട്രാ​വ​യ​ല​റ്റ് ബി ​കി​ര​ണ​ങ്ങ​ൾ ച​ർ​മ​ത്തി​ൽ പ​തി​പ്പി​ച്ചും വെ​ള്ള​പ്പാ​ണ്ട് ചി​കി​ത്സി​ക്കാ​റു​ണ്ട്.

ഇ​വ കൂ​ടാ​തെ കാ​ൽ​ബി​പ്രോ​ട്ര​യോ​ൾ, ഖെ​ല്ലി​ൻ, കോ​ർ​ട്ടി​ക്കോ​സ്റ്റി​റോ​യി​ഡു​ക​ൾ, ടാ​ക്രോ​ലി​മ​സ്, പൈ​മ​ക്രോ​ലി​മ​സ്, ലി​വാ​മി​സോ​ൾ, അ​സാ​തി​യോ​പ്രി​ൻ, സൈ​ക്ലോ​ഫോ​സ്ഫ​മൈ​ഡ് എ​ന്നി​വ​യും ചി​കി​ത്സ​യ്ക്കാ​യി ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​റു​ണ്ട്. മ​നു​ഷ്യ​ന്‍റെ മ​റു​പി​ള്ള​യി​ൽ​നി​ന്ന് വേ​ർ​തി​രി​ച്ചെ​ടു​ക്കു​ന്ന ചി​ല ഘ​ട​ക​ങ്ങ​ൾ​ളും വെ​ള്ള​പ്പാ​ണ്ടി​ന്‍റെ ചി​കി​ത്സ​യ്ക്കാ​യി നി​ർ​ദേ​ശി​ക്കാ​റു​ണ്ട്. ഇ​വ കൂ​ടാ​തെ എ​ക്സി​മ​ർ ലേ​സ​ർ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചു​ള്ള ചി​കി​ത്സ​യും ല​ഭ്യ​മാ​ണ്. ശ​രീ​ര​ത്തി​ലെ മ​റ്റു ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്നും വെ​ള്ള​പ്പാ​ണ്ടു​ള്ള ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ൽ ച​ർ​മം വ​ച്ചു​പി​ടി​പ്പി​ക്കു​ന്ന രീ​തി​യും നി​ല​വി​ലു​ണ്ട്. ചി​ല​പ്പോ​ൾ നേ​ര​ത്തെ സൂ​ചി​പ്പി​ച്ച പോ​ലെ ഇ​ത് മൂ​ല​മു​ള്ള മു​റി​വ് കൊ​ണ്ടു​മാ​ത്രം വെ​ള്ള​പ്പാ​ണ്ട് വ​ർ​ധി​ക്കു​ന്ന​തി​നു്‌‌‌ കാ​ര​ണ​മാ​യേ​ക്കാം.

ഇതേക്കുറിച്ച് കൂടുതലായി അറിയാന്‍ ഡോ. ​ജ​യേ​ഷ് സ്കിന്‍ സ്പെ​ഷ​ലി​സ്റ്റ്, ഫോ​ണ്‍: 04972 727828

ഈ പോസ്റ്റ്‌ ഉപയോഗപ്രദമായി തോന്നുന്നുവെങ്കില്‍ നിങ്ങളുടെ കൂട്ടുകാര്‍ക്കും ഷെയര്‍ ചെയ്തു നല്‍കൂ. നിങ്ങള്‍ ഈ പേജ് ഇതുവരെ ലൈക്ക് ചെയ്തില്ലായെങ്കില്‍ ഉടന്‍തന്നെ ലൈക് ചെയ്യൂ. ദിവസവും ഇതുപോലുള്ള മികച്ച പോസ്റ്റുകള്‍ നിങ്ങളുടെ ടൈംലൈനില്‍ ലഭിക്കും.

മൈഗ്രേന്‍ പൂര്‍ണ്ണമായും മാറ്റാന്‍ തുമ്പ ഉപയോഗിക്കേണ്ട വിധം