ക്യാന്‍സര്‍ തടയാന്‍ മാതള നാരങ്ങ

എന്നാല്‍ ഇന്നത്തെ കാലത്ത് ഭക്ഷണത്തിലൂടെയും കൃത്യമായ ആഹാരശീലങ്ങളിലൂടെയും ക്യാന്‍സറിനെ നമുക്ക് പ്രതിരോധിക്കാം. ക്യാന്‍സര്‍ വന്നിട്ട് ചികിത്സിക്കുക എന്നതിലുപരി ക്യാന്‍സറിന്റെ ലക്ഷണങ്ങള്‍ ശരീരത്തില്‍ കാണിക്കുമ്പോള്‍ തന്നെ ഭക്ഷണത്തില്‍ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ വരുത്താം. എന്നാല്‍ നല്ലൊരു ആന്റി ക്യാന്‍സര്‍ പഴമാണ് മാതള നാരങ്ങ. മാതള നാരങ്ങ കൊണ്ട് പല വിധത്തിലുള്ള രോഗങ്ങള്‍ക്കും പരിഹാരം കാണാം. അതില്‍ തന്നെ ഏറ്റവും സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ക്യാന്‍സറിനെ പ്രതിരോധിക്കുന്നത്.

ഹൃദയാരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കുന്നതിനും ചില ക്യാന്‍സറുകള്‍ തടയാനും മാതള നാരങ്ങ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഹൃദയത്തിന്റേയും രക്തക്കുഴലുകളുടേയും പ്രവര്‍ത്തനത്തെ സഹായിക്കുന്നതിന് മാതള നാരങ്ങക്ക് കഴിവുണ്ട്. ഹൃദയസംബന്ധമായ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ കൊണ്ട് ബുദ്ധിമുട്ടുന്നവര്‍ക്ക് മാതള നാരങ്ങ ദിവസവും എട്ട് ഔണ്‍സ് കഴിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്. ഇത് കൂടാതെ പല വിധത്തിലുള്ള ആരോഗ്യ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്കും പരിഹാരം കാണാന്‍ മാതള നാരങ്ങക്ക് കഴിയുന്നു.

മാതളത്തിന്റെ തൊലി, കായ്, പൂവ്, ഇല എന്നിവയെല്ലാം തന്നെ ഔഷധയോഗ്യമാണ്. ഇത് ദഹനസംബന്ധമായ പ്രശ്‌നങ്ങളെ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും ദഹനശക്തി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നു. ഹൃദയത്തെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്നതിനും ഏറ്റവും ഫലം നല്‍കുന്ന ഒന്നാണ് മാതള നാരങ്ങയെന്ന് ആയുര്‍വ്വേദാചാര്യന്‍മാര്‍ വരെ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് രക്തധമനികളില്‍ അടിഞ്ഞ് കൂടിയിട്ടുള്ള കൊളസ്‌ട്രോളിനെ ഇല്ലാതാക്കുന്നു. എന്തൊക്കെ ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങളാണ് മാതള നാരങ്ങക്കുള്ളതാണ് എന്ന് നോക്കാം.

രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്ന കാര്യത്തില്‍ മുന്നില്‍ നില്‍ക്കുന്ന ഒന്നാണ് മാതള നാരങ്ങ. ഇതിലുള്ള വിറ്റാമിന്‍ സിയാണ് രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നത്. ഇത് രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ രോഗത്തെ ഒരു വിധത്തിലും ശരീരത്തില്‍ കടത്തിവിടാതെ സഹായിക്കുന്നു. മാതള നാരങ്ങ ജ്യൂസും മാതള നാരങ്ങയും എല്ലാം കഴിക്കുന്നത് സ്ഥിരമാക്കുക. ഇത് രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുന്നു.

അകാല വാര്‍ദ്ധക്യത്തെ തടയുന്നതിനും ഏറ്റവും ഫലപ്രദമായ പരിഹാരമാര്‍ഗ്ഗമാണ് മാതള നാരങ്ങ. ധാരാളം ആന്റി ഓക്‌സിഡന്റുകള്‍ മാതള നാരങ്ങയില്‍ ഉണ്ട്. ഇത് അകാല വാര്‍ദ്ധക്യത്തെ ഇല്ലാതാക്കുകയും ശരീരത്തിലെ ചുളിവുകള്‍ ഇല്ലാതാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. പ്രായമാകുന്നെന്ന് തോന്നിയാല്‍ മാതള നാരങ്ങയുടെ ഉപയോഗം ശീലമാക്കാം.

ഡിപ്രഷന്‍ ഇന്നത്തെ കാലത്തെ തലമുറയുടെ കൂടപ്പിറപ്പാണ്. എന്നാല്‍ ഇനി അതില്‍ നിന്ന് മോചനം നേടാന്‍ മാതള നാരങ്ങ സഹായിക്കുന്നു. ഇതിലുള്ള എസ്സന്‍ഷ്യല്‍ ഓയില്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് പ്ലസന്റ് ഫീലിംഗ് നല്‍കുന്നു. ഇത് ഡിപ്രഷനെ അകറ്റി മൂഡ് നല്ലതാക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നു. മാത്രമല്ല സ്‌ട്രെസ്സ് പോലുള്ള പ്രതിസന്ധികളില്‍ നിന്നും പരിഹാരം കാണാനും മാതള നാരങ്ങക്ക് കഴിയുന്നു.

ആരോഗ്യമുള്ള ചര്‍മ്മത്തിന് ഏറ്റവും നല്ലൊരു മാര്‍ഗ്ഗമാണ് മാതള നാരങ്ങ. ഇത് മുഖക്കുരു പോലുള്ള പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണുന്നു. അതിലുപരി ഇത് എല്ലാം വിധത്തിലുള്ള ചര്‍മ്മ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്കും പരിഹാരം നല്‍കാന്‍ സഹായിക്കുന്നു. ചര്‍മ്മത്തിന് ദോഷം വന്നാല്‍ അതിനെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാനും ഏറ്റവും മികച്ച മാര്‍ഗ്ഗമാണ് മാതള നാരങ്ങ.

രക്തസമ്മര്‍ദ്ദത്തിന്റെ കാര്യത്തിലും മാതള നാരങ്ങ കേമനാണ്. രക്തസമ്മര്‍ദ്ദം കുറക്കുന്നതിന് ദിവസവും മാതള നാരങ്ങ ശീലമാക്കാം. ഇത് ജ്യൂസ് അടിച്ച് കഴിക്കുന്നത് കൊണ്ട് രക്തസമ്മര്‍ദ്ദത്തിനെ ഇല്ലാതാക്കുന്നു. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് മാതള നാരങ്ങ.

ഏറ്റവും എളുപ്പത്തില്‍ തയ്യാറാക്കാവുന്ന ഒന്നാണ് മാതള നാരങ്ങ ജ്യൂസ്. ഇത് തയ്യാറാക്കുമ്പോള്‍ ഏറ്റവും വലിയ പ്രത്യേകത എല്ലാം വിറ്റാമിനുകളും പുറത്ത് പോവാതെ ജ്യൂസില്‍ തന്നെ ലഭിക്കുന്നു എന്നതാണ്. നല്ലതു പോലെ പഴുത്ത മാതള നാരങ്ങ അതില്‍ അല്‍പം വെള്ളം ചേര്‍ഡക്ക് വെറുതേ അടിച്ചെടുക്കുക. ഇതില്‍ അല്‍പം പഴങ്ങള്‍ കൂടി ചേര്‍ത്താല്‍ സ്മൂത്തി തയ്യാര്‍.

സാലഡ് പരുവത്തിലും മാതള നാരങ്ങ ഉപയോഗിക്കാം. ഉച്ചയൂണിന്റെ സമയത്ത് സാലഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ടും നല്ലതാണ്. ഇത് ആരോഗ്യത്തിന് വളരെ സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. മാത്രമല്ല ഭക്ഷണത്തിന്റെ കാര്യത്തില്‍ മാത്രമല്ല സ്‌നാക്‌സ് ആയും മാതള നാരങ്ങ ഇപയോഗിക്കാം.

ഈ പോസ്റ്റ്‌ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപകാരപ്പെട്ടെങ്കില്‍ ഇത് നിങ്ങളുടെ കൂട്ടുകാര്‍ക്കും ഷെയര്‍ ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ ഉപകാരപ്രദമായ പോസ്റ്റുകള്‍ ടൈം ലൈനില്‍ ലഭിക്കാന്‍ ഈ പേജ് ലൈക്ക് ചെയ്യുക.

മുഖക്കുരു കാരണവും പരിഹാരവും