തൈരും ഉരുളക്കിഴങ്ങും ചര്‍മ്മ സംരക്ഷണത്തിന് ഉപയോഗിക്കേണ്ട വിധം

ഖത്തെ കറുത്ത പാടുകളും പുള്ളികളും കുത്തുകളും എല്ലാം ഇല്ലാതാക്കാനും മുഖം ക്ലിയറാക്കാനും ബ്യൂട്ടി പാര്‍ലറുകള്‍ തോറും കയറിയിറങ്ങുന്നവരാണ് നമ്മളില്‍ പലരും. എന്നാല്‍ ഇതെല്ലാം ഉണ്ടാക്കുന്ന പാര്‍ശ്വഫലങ്ങള്‍ ചില്ലറയല്ല. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഇത്തരം പ്രശ്‌നങ്ങളെ ഇല്ലാതാക്കി സൗന്ദര്യത്തിന് കോട്ടം തട്ടാതെ നല്ല ക്ലിയറുള്ള ചര്‍മ്മത്തിനായ് ഇനി ഉരുളക്കിഴങ്ങ് ഉപയോഗിക്കാം.

മുടിയഴകിന് നെല്ലിക്കയില്‍ അല്‍പം കറിവേപ്പില
എന്നാല്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന തരത്തിലാണ് ശ്രദ്ധ പതിപ്പിക്കേണ്ടത്. കാരണം ഉരുളക്കിഴങ്ങിന്റെ ഉപയോഗം പല വിധത്തിലാണ് സൗന്ദര്യസംരക്ഷണത്തിന് സഹായിക്കുന്നത്. ഇത് പലപ്പോഴും പല വിധത്തിലാണ് ആരോഗ്യത്തേയും സൗന്ദര്യത്തേയും സഹായിക്കുന്നത്. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ചര്‍മ്മത്തെ സുന്ദരമാക്കാന്‍ ഏതൊക്കെ വഴിയിലൂടെ ഉരുളക്കിളങ്ങ് ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് അറിഞ്ഞിരിക്കണം. ഇത് സൗന്ദര്യസംരക്ഷണത്തിന് ഒരു മുതല്‍ക്കൂട്ട് തന്നെയാണ് എന്ന കാര്യത്തില്‍ സംശയമില്ല.

ചര്‍മ്മത്തിന്റെ നിറമില്ലായ്മയാണ് നിങ്ങളില്‍ പലരേയും ടെന്‍ഷനാക്കുന്ന ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യം. അതുകൊണ്ട് തന്നെ ചര്‍മ്മത്തിന്റെ കാര്യത്തില്‍ ഇനി നിറമില്ല എന്ന് പറഞ്ഞ് ടെന്‍ഷനാവേണ്ട ആവശ്യമില്ല. അതിനായി ഉരുളക്കിഴങ്ങ് മതി. ഉരുളക്കിഴങ്ങ് നീരില്‍ നല്ലൊരു ആസ്ട്രിജന്റെ ഫലം ചെയ്യും. ഇത് മുഖത്തെ ചര്‍മ്മത്തിന് നിറവും മുഖത്തിന് തിളക്കവും നല്‍കി ചര്‍മ്മത്തെ മറ്റ് പ്രശ്‌നങ്ങളില്‍ നിന്നും പ്രതിരോധിച്ച് നനിര്‍ത്തുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഉറക്കക്കുറവും, ഭക്ഷണത്തിലെ പ്രശ്‌നങ്ങളും ജോലിഭാരവും പലരിലും കണ്ണിനടിയില്‍ കറുപ്പ് നിറം ഉണ്ടാവാന്‍ കാരണമാകാറുണ്ട്. ഇതിനെ മേക്കപ്പ് ഇട്ട് മറക്കാറാണ് പലരും ചെയ്യുന്നത്. എന്നാല്‍ ഇനി വെറും ഉരുളക്കിഴങ്ങിലൂടെ ഈ പ്രശ്‌നത്തെ നമുക്ക് പരിഹരിക്കാവുന്നതാണ്. ഇത്തരം പ്രതിസന്ധികള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണാന്‍ ഉരുളക്കിഴങ്ങ് അരച്ച് അത് പാലില്‍ മിക്‌സ് ചെയ്ത് കണ്ണിന് താഴെ തേച്ച് പിടിപ്പിക്കാം. ഇത് കണ്ണിനു താഴെയുള്ള കറുപ്പിന് പരിഹാരം നല്‍കുന്നു. മാത്രമല്ല കണ്ണിന് നല്ല തിളക്കവും നല്‍കാന്‍ സഹായിക്കുന്നു.

ഉരുളക്കിഴങ്ങ് വട്ടത്തില്‍ അരിഞ്ഞ് അത് കണ്ണിനു മുകളില്‍ വെക്കാവുന്നതാണ്. ഇത് കണ്ണിനു താഴെയുള്ള കറുപ്പകറ്റി കണ്ണിന് നല്ല തിളക്കം നല്‍കാന്‍ സഹായിക്കുന്നു. അതിലുപരി കണ്ണിന്റെ ആരോഗ്യത്തേയും സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇത് പല തരത്തിലും കണ്ണിന്റെ ആരോഗ്യത്തെ സഹായിക്കുന്നു. ഈ മാര്‍ഗ്ഗം ആഴ്ചയില്‍ രണ്ട് തവണ ശീലമാക്കിയാല്‍ മതി. ഏത് കറുപ്പിനേയും നമുക്ക് ഇല്ലാതാക്കി കണ്ണുകള്‍ക്ക് പുതുജീവന്‍ നല്‍കാന്‍ കഴിയുന്നതാണ്.

ചര്‍മ്മത്തിലെ ചുളിവുകള്‍ ആണ് മറ്റൊരു പ്രശ്‌നം. ചര്‍മ്മത്തിലെ ചുളിവകറ്റി യുവത്വം നിലനിര്‍ത്താന്‍ ഉരുളക്കിഴങ്ങ് സഹായിക്കുന്നു. വാര്‍ദ്ധക്യത്തിന്റെ പ്രധാന ലക്ഷണങ്ങളില്‍ ഒന്നായ ചര്‍മ്മത്തിലെ ചുളിവിനെ ഇല്ലാതാക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഉരുളക്കിഴങ്ങ്. ഇത് നിത്യവും യുവത്വത്തോടെ ഇരിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നു. അല്‍പം ഉരുളക്കിഴങ്ങ് നീര് നിത്യേന ചര്‍മ്മത്തില്‍ പുരട്ടിയാല്‍ ഈ പ്രശ്‌നത്തെ ഇല്ലാതാക്കാം. ഇത് ചര്‍മ്മത്തിന് തിളക്കവും മൃദുത്വവും നല്‍കുന്നു.

മുഖത്തുണ്ടാവുന്ന കറുത്ത പാടുകള്‍ മാറ്റാന്‍ ഏറ്റവും സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഉരുളക്കിഴങ്ങ്. കറുത്ത കുത്തുകളും കറുത്ത പാടുകളും എല്ലാം ഉരുളക്കിഴങ്ങ് മാറ്റുന്നു. ഉരുളക്കിഴങ്ങ് തൊലി കളഞ്ഞ് അരച്ചെടുത്ത് മുഖത്ത് പുരട്ടുക. എന്നിട്ട് നല്ലതു പോലെ മസ്സാജ് ചെയ്യുക. അഞ്ച് മിനിട്ട് മസ്സാജ് ചെയ്ത ശേഷം നല്ല പോലെ തണുത്ത വെള്ളത്തില്‍ കഴുകിയെടുക്കാം. ഇത് ആഴ്ചയില്‍ മൂന്ന് തവണ ചെയ്താല്‍ മുഖത്തെ കറുത്ത കുത്തുകളും പാടുകളും മാറുന്നു.

ബ്ലാക്ക്‌ഹെഡ്‌സ് ഇന്നത്തെ കാലത്ത് വളരെയധികം പ്രതിസന്ധി ഉണ്ടാക്കുന്ന ഒന്നാണ്. എന്നാല്‍ പലപ്പോഴും ഇത്തരം പ്രതിസന്ധികള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണാന്‍ സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഉരുളക്കിഴങ്ങ്. എന്നാല്‍ ഉരുളക്കിഴങ്ങില്‍ അല്‍പം പഞ്ചസാര മിക്‌സ് ചെയ്ത് ഇത് ബ്ലാക്ക്‌ഹെഡ്‌സ് ഉള്ള ഭാഗത്ത് നല്ലതു പോലെ മസ്സാജ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്. വെറും ചുരുങ്ങിയ സമയം കൊണ്ട് ബ്ലാക്ക്‌ഹെഡ്‌സിനെ പരിഹരിക്കും.

ഈ പോസ്റ്റ്‌ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപകാരപ്പെട്ടെങ്കില്‍ ഇത് നിങ്ങളുടെ കൂട്ടുകാര്‍ക്കും ഷെയര്‍ ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ ഉപകാരപ്രദമായ പോസ്റ്റുകള്‍ ടൈം ലൈനില്‍ ലഭിക്കാന്‍ ഈ പേജ് ലൈക്ക് ചെയ്യുക.

ഈ രീതിയില്‍ കാപ്പി കുടിക്കൂ പല പ്രശ്നങ്ങളും ഒഴിവാക്കാം