ദിവസവും മുട്ട ആരോഗ്യത്തിനു നല്ലതോ ?

ആരോഗ്യത്തിന്റെ കാര്യത്തില്‍ ശ്രദ്ധിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ദിവസവും രണ്ട് മുട്ട വീതം പുഴുങ്ങിക്കഴിച്ചാല്‍ അത് ആരോഗ്യത്തെ വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നു. പ്രഭാത ഭക്ഷണത്തോടൊപ്പം മുട്ട സ്ഥിരമായി കഴിക്കാം. മാത്രമല്ല പല വിധത്തില്‍ ആരോഗ്യകരമായ മാറ്റങ്ങള്‍ മുട്ടക്ക് ഉണ്ട്. മുട്ടയില്‍ വിറ്റാമിന്‍ എ, ബി, ബി 12 എന്നിവയെല്ലാം മുട്ടയില്‍ ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. മിതമായി ആഹാരം കഴിക്കുന്നതും മുട്ട കഴിക്കുന്നതിലൂടെ നിയന്ത്രിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നു. ഇത് വരെ നടത്തിയ പല പഠനങ്ങളിലും മുട്ട നല്‍കുന്ന ഗുണം വളരെ വലുതാണ്.

എന്നാല്‍ മുട്ട കഴിച്ചാല്‍ അത് കൊളസ്‌ട്രോള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും എന്നും ശരീരത്തില്‍ കൊഴുപ്പ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും എന്നാണ് എല്ലാവരും കരുതുന്നത്. എന്നാല്‍ ഇതെല്ലാം തെറ്റായ ധാരണയാണ്. മുട്ട കഴിക്കുന്നത് കൊളസ്‌ട്രോള്‍ കുറക്കുകയും ശരിയായ കൊളസ്‌ട്രോള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ദിവസവും മൂന്ന്‌ മുട്ട പുഴുങ്ങിക്കഴിക്കുന്നതിലൂടെ ആരോഗ്യത്തിന് പല തരത്തിലുള്ള ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങളാണ് നല്‍കുന്നത്. എന്തൊക്കെയാണ് ഇത്തരത്തിലുള്ള ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങള്‍ എന്ന് നോക്കാം.

ഹൃദയസംബന്ധമായ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ കൊണ്ട് ബുദ്ധിമുട്ടുന്നവര്‍ക്ക് മുട്ട ആശ്വാസമാണ്. കൊളസ്‌ട്രോള്‍ വര്‍ദ്ധിക്കുന്നത് പലപ്പോഴും മുട്ട കഴിക്കുന്നത് കൊണ്ടല്ല. മുട്ട ഒരിക്കലും കൊളസ്‌ട്രോള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കില്ല. ശരീരത്തില്‍ കൊളസ്‌ട്രോള്‍ വര്‍ദ്ധിക്കുമ്പോഴാണ് ഹൃദയസംബന്ധമായ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ ഉണ്ടാവുന്നത്. എന്നാല്‍ മുട്ട കഴിക്കുന്നതിലൂടെ ഇത്തരത്തിലുള്ള പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ ലഘുകരിക്കപ്പെടുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. അതുകൊണ്ട് തന്നെ മുട്ട കഴിക്കുന്നത് പല വിധത്തിലുള്ള ആരോഗ്യ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണാന്‍ സഹായിക്കുന്നു.

വിറ്റാമിന്‍ ബി9 കൊണ്ട് സമ്പുഷ്ടമാണ് മുട്ട. മാത്രമല്ല ഇതിലുള്ള ഫോളിക് ആസിഡ് ഗര്‍ഭകാലത്ത് പല വിധത്തിലുള്ള ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങളും ഉണ്ടാക്കുന്നു. ഇത് ഗര്‍ഭസ്ഥശിശുവില്‍ ഉണ്ടാകുന്ന ജനിതക വൈകല്യങ്ങള്‍ ഇല്ലാതാക്കുന്നു. ദിവസവും മൂന്ന്‌ വീതം മുട്ട പുഴുങ്ങിക്കഴിക്കുന്നത് കുട്ടികളിലുണ്ടാവുന്ന ജനിതക വൈകല്യങ്ങള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണാന്‍ സഹായിക്കുന്നു.

വിറ്റാമിന്‍ ബി9 കൊണ്ട് സമ്പുഷ്ടമാണ് മുട്ട. മാത്രമല്ല ഇതിലുള്ള ഫോളിക് ആസിഡ് ഗര്‍ഭകാലത്ത് പല വിധത്തിലുള്ള ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങളും ഉണ്ടാക്കുന്നു. ഇത് ഗര്‍ഭസ്ഥശിശുവില്‍ ഉണ്ടാകുന്ന ജനിതക വൈകല്യങ്ങള്‍ ഇല്ലാതാക്കുന്നു. ദിവസവും മൂന്ന്‌ വീതം മുട്ട പുഴുങ്ങിക്കഴിക്കുന്നത് കുട്ടികളിലുണ്ടാവുന്ന ജനിതക വൈകല്യങ്ങള്‍ക്ക് പരിഹാരം കാണാന്‍ സഹായിക്കുന്നു.

ക്യാന്‍സര്‍ ഇന്നത്തെ കാലത്ത് പല വിധത്തിലുള്ള പ്രതിസന്ധികള്‍ ഉണ്ടാക്കുന്ന ഒന്നാണ്. ഇന്നത്തെ കാലത്ത് ഏറ്റവും ഭീകരമായ അവസ്ഥയാണ് ക്യാന്‍സര്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നത്. എന്നാല്‍ ദിവസവും രണ്ട് പുഴുങ്ങിയ മുട്ട ആരോഗ്യസംബന്ധമായ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്കും പരിഹാരം കാണാനും ക്യാന്‍സര്‍ സാധ്യത കുറക്കാനും സഹായിക്കുന്നു. സ്തനാര്‍ബുദത്തിന്റെ സാധ്യത വളരെയധികം കുറക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് മുട്ട. വിറ്റാമിന്‍, അമിനോ ആസിഡ്, മിനറല്‍സ് എല്ലാം ഇത്തരത്തില്‍ സ്തനാര്‍ബുദ സാധ്യത കുറക്കുന്നു. ഇത് സ്ത്രീകളില്‍ ഈസ്ട്രജന്റെ അളവ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. ഇത് ബ്രെസ്റ്റ് ക്യാന്‍സര്‍ സാധ്യത കുറക്കുന്നു.

കരളിന്റെ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് മുട്ട. ദിവസവും രണ്ട് മുട്ട കഴിക്കുന്നത് കരളിന്റെ ആരോഗ്യം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. ഇതിലുള്ള വിറ്റാമിന്‍ ബി 12 ആണ് കരളിന്റെ ആരോഗ്യത്തിന് സഹായിക്കുന്നത്. മുട്ടയുടെ മഞ്ഞയാണ കരളിന്റെ ആരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കുന്നത്. ഇത് ശരീരത്തിലെ കരളിനെ ക്ലീന്‍ ചെയ്ത് ആരോഗ്യം നല്‍കാന്‍ സഹായിക്കുന്നു.

കണ്ണിന്റെ കാര്യത്തിലും വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് മുട്ട. ഇത് കാഴ്ച ശക്തി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് മുട്ടയിലുള്ള വിറ്റാമിന്‍ എ സഹായിക്കുന്നു. ലൂട്ടെയ്ന്‍ വളരെയധികം കണ്ണിന്റെ ആരോഗ്യത്തെ സഹായിക്കുന്നു. ഇത് ഇരുട്ടത്തും കാഴ്ച ശക്തി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നു. മാത്രമല്ല കണ്ണിന്റെ ഏത് തരത്തിലുള്ള പ്രതിസന്ധികള്‍ക്കും പരിഹാരം കാണാന്‍ മുട്ട കഴിക്കുന്നത് സഹായിക്കുന്നു.

ഈ പോസ്റ്റ്‌ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപകാരപ്പെട്ടെങ്കില്‍ ഇത് നിങ്ങളുടെ കൂട്ടുകാര്‍ക്കും ഷെയര്‍ ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ ഉപകാരപ്രദമായ പോസ്റ്റുകള്‍ ടൈം ലൈനില്‍ ലഭിക്കാന്‍ ഈ പേജ് ലൈക്ക് ചെയ്യുക.

മുലപ്പാല്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ വെളുത്തുള്ളി