പഴക്കം ചെന്ന നോണ്‍ സ്റ്റിക്ക് പാത്രങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കല്ലേ

ഏ​റെ പ​ഴ​ക്കം​ചെ​ന്ന നോ​ണ്‍ സ്റ്റി​ക് പാ​നു​ക​ളു​ടെ ഉ​പ​യോ​ഗ​വും ആ​രോ​ഗ്യ​ക​ര​മ​ല്ല. ഇ​വ​യെ​ല്ലാം കാ​ൻ​സ​റി​നു പ്രേ​ര​ക​മാ​കു​ന്ന സാ​ഹ​ച​ര്യ​ങ്ങ​ളാ​ണ്. കോ​പ്പ​ർ ബോ​മു​ള്ള സ്റ്റെ​യി​ൻ​ല​സ് സ്റ്റീ​ൽ പാ​ത്ര​ങ്ങ​ ളാ​ണ് പാ​ച​ക​ത്തി​ന് അ​നു​യോ​ജ്യം, ആ​രോ​ഗ്യ​ക​രം. ​ഇ​രു​ന്പു​ചട്ടി പ്രാ​യോ​ഗി​ക​മാ​ണെ​ങ്കി​ൽ പാ​ച​ക​ത്തി​ന് അ​തും ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാം. അ​ലു​മി​നി​യം പാ​ത്ര​ങ്ങ​ൾ, മൈ​ക്രോ​വേ​വ് ഓ​വ​ൻ പ്രൂ​ഫ് അ​ല്ലാ​ത്ത പാ​ത്ര​ങ്ങ​ൾ എ​ന്നി​വ​യൊ​ക്കെ മൈ​ക്രോ​വേ​വ് ഓ​വ​നി​ൽ വ​ച്ച് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്ക​രു​ത്.

ആ​വ​ർ​ത്തി​ച്ചു ചൂ​ടാ​ക്ക​രു​ത്
പാ​കം ചെ​യ്യു​ന്പോ​ൾ ഒ​രി​ക്ക​ൽ ചൂ​ടാ​ക്കി​യ എ​ണ്ണ വീ​ണ്ടും​വീ​ണ്ടും ചൂ​ടാ​ക്കി ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്ക​രു​ത്. വീ​ടു​ക​ളി​ലും മ​റ്റും പാ​ച​ക​ശേ​ഷം ബാ​ക്കി​വ​രു​ന്ന എ​ണ്ണ പാ​ത്ര​ത്തി​ലേ​ക്ക് ഒ​ഴി​ച്ചു സൂ​ക്ഷി​ച്ചു​വ​യ്ക്കാ​റു​ണ്ട്. അ​ടു​ത്ത ത​വ​ണ പാ​ച​ക​ത്തി​ന് ആ ​എ​ണ്ണ കു​റ​ച്ചെ​ടു​ത്തു പു​തി​യ എ​ണ്ണ​യു​മാ​യി ചേ​ർ​ത്ത് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കും. അ​ത്ത​രം അ​ടു​ക്ക​ള​രീ​തി​ക​ൾ ആ​രോ​ഗ്യ​ക​ര​മ​ല്ല. ഒ​രി​ക്ക​ൽ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച എ​ണ്ണ ദോ​ശ ചു​ടു​ന്പോ​ൾ ക​ല്ലി​ൽ പു​രട്ടാ​നോ അ​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ ക​ടു​കു പൊട്ടി​ക്കാ​നോ എ​ടു​ത്തു വേ​ഗം തീ​ർ​ക്ക​ണം. വീ​ണ്ടും പൂ​രി​യും മ​റ്റും ഉ​ണ്ടാ​ക്കാ​ൻ ആ ​എ​ണ്ണ​യും പു​തി​യ എ​ണ്ണ​യും ചേ​ർ​ത്ത് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​ത് ആ​രോ​ഗ്യ​ക​ര​മ​ല്ല.

ഗ്രി​ല്ലിം​ഗ് ഒ​ഴി​വാ​ക്ക​ണം
ഗ്രി​ല്ലിം​ഗി​ലൂ​ടെ ത​യാ​ർ ചെ​യ്ത ഭ​ക്ഷ​ണ​വും ഒ​ഴി​വാ​ക്ക​ണം. എ​ണ്ണ ഒ​ഴി​വാ​ക്കാ​നെ​ന്ന പേ​രി​ൽ പ​ല​രും ചി​ക്ക​ൻ ക​ന​ലി​ൽ വേ​വി​ച്ചു ക​ഴി​ക്കും. ക​ന​ലി​ൽ വേ​വി​ക്കു​ന്പോ​ൾ ചി​ക്ക​നി​ലു​ള​ള എ​ണ്ണ പു​റ​ത്തു​വ​ന്ന് അ​വി​ട​വി​ടെ ക​രി​ഞ്ഞ അ​വ​സ്ഥ​യി​ലാ​യി​രി​ക്കും. അ​പ്പോ​ഴു​ണ്ടാ​കു​ന്ന പോ​ളി​സൈ​ക്ലി​ക് ഹൈ​ഡ്രോ​കാ​ർ​ബ​ണ്‍ കാ​ൻ​സ​റി​നി​ട​യാ​ക്കു​ന്നു. ആ​വ​ർ​ത്തി​ച്ചു ചൂ​ടാ​ക്കു​ന്പോ​ൽ ഉ​ണ്ടാ​കു​ന്ന അ​ക്രി​ലി​നും കാ​ൻ​സ​റി​നി​ട​യാ​ക്കും.

മീ​ൻ ക​ഴി​ക്കാം, റെ​ഡ് മീ​റ്റ് വേ​ണ്ട
മീ​ൻ കാ​ൻ​സ​ർ പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​നു സ​ഹാ​യ​കം. അ​യ​ല, മ​ത്തി തു​ട​ങ്ങി​യ ചെ​റി​യ മീ​നു​ക​ൾ ക​റി​വ​ച്ചു ക​ഴി​ക്കു​ന്ന​താ​ണ് ഉ​ചി​തം. മു​ട്ടയും പേ​ടി​ക്കേ​ണ്ട​തി​ല്ല. ഗ്രി​ൽ ചെ​യ്ത​തും സ്മോ​ക്ക് ചെ​യ്ത​തും ചു​ടെു​ത്ത​തു​മാ​യ ഇ​റ​ച്ചി സ്ഥി​ര​മാ​യി ക​ഴി​ക്ക​രു​ത്. ഇ​റ​ച്ചി​യി​ൽ​ത്ത​ന്നെ വൈ​റ്റ് മീ​റ്റ്(​കോ​ഴി​യി​റ​ച്ചി..) മാ​ത്ര​മേ പാ​ടു​ള്ളു. റെ​ഡ്മീ​റ്റ് (ബീ​ഫ്…)​കാ​ൻ​സ​ർ സാ​ധ്യ​ത വ​ർ​ധി​പ്പി​ക്കും. റെ​ഡ് മീ​റ്റി​ൽ ഫാ​റ്റ് കൂ​ടു​ത​ലാ​ണ്. വി​ദേ​ശി​ക​ൾ കോ​ഴി​യു​ടെ കാ​ല് ക​ഴി​ക്കി​ല്ല. അ​തും അ​വ​ർ റെ​ഡ് മീ​റ്റി​ലാ​ണ് ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. കോ​ഴി​യു​ടെ കാ​ലി​ലെ മ​സി​ൽ​സ് സ്ട്രോം​ഗ് ആ​യി അ​തു റെ​ഡ് മീ​റ്റ് ആ​കും. മ​സി​ലി​നു നി​റം ന​ല്കു​ന്ന മ​യോ​ഗ്ലോ​ബിെ​ൻ​റ സാ​ന്നി​ധ്യം പ​രി​ഗ​ണി​ച്ചാ​ണ് വൈ​റ്റ് മീ​റ്റ്, റെ​ഡ് മീ​റ്റ് എ​ന്നി​ങ്ങ​നെ​യു​ള്ള ത​രം​തി​രി​വു​ക​ൾ. ആട്ടി​റ​ച്ചി​യും വൈ​റ്റ് മീ​റ്റ​ല്ല.

പ്രാ​ദേ​ശി​ക​മാ​യി കിട്ടു​ന്ന ഫ​ല​ങ്ങ​ൾ
ദി​വ​സ​വും 100 ഗ്രാം ​പ​ഴ​വ​ർ​ഗ​ങ്ങ​ൾ. അതിലെ ആ​ൻ​റി​ഓ​ക്സി​ഡ​ൻ​റു​ക​ൾ കാ​ൻ​സ​ർ പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​നു സ​ഹാ​യ​കം. ച​ക്ക. മാ​ങ്ങ, പ​പ്പാ​യ, പേ​ര​യ്ക്ക, വാ​ഴ​പ്പ​ഴം തു​ട​ങ്ങി​യ​വ.

ക​രി​ഞ്ഞ​തും പു​ക​ഞ്ഞ​തും വേ​ണ്ട
ക​രി​ഞ്ഞ​തും പു​ക​ഞ്ഞ​തു​മാ​യ ഭ​ക്ഷ​ണം ക​ഴി​ക്ക​രു​ത്. മീ​ൻ വ​റു​ക്കു​ന്പോ​ൾ ചട്ടി​യി​ൽ അ​വ​ശേ​ഷി​ക്കു​ന്ന ക​രി​ഞ്ഞ പൊ​ടി ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്ക​രു​ത്. അ​തു കാ​ർ​ബ​ണ്‍ ആ​ണ്. അ​തു കാ​ൻ​സ​ർ പ്രേ​ര​ക​മാ​ണെ​ന്നു പ​ഠ​ന​ങ്ങ​ൾ.

പ​ല നി​റ​ങ്ങ​ളി​ലു​ള്ള പ​ഴ​ങ്ങ​ളും പ​ച്ച​ക്ക​റി​ക​ളും
പ​ല നി​റ​ങ്ങ​ളി​ലു​ള്ള പ​ഴ​ങ്ങ​ളും പ​ച്ച​ക്ക​റി​ക​ളും ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ ആ​ഹാ​ര​ക്ര​മം കാ​ൻ​സ​ർ ത​ട​യു​ന്ന​തി​നു ഫല​പ്ര​ദം. വ്യ​ത്യ​സ്ത നി​റ​ങ്ങ​ളി​ലു​ള്ള പ​ച്ച​ക്ക​റി​ക​ൾ കൊ​ണ്ടു ത​യാ​റാ​ക്കി​യ വി​ഭ​വ​ങ്ങ​ൾ ശീ​ല​മാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് കാ​ൻ​സ​ർ സൊ​സൈ​റ്റി​യും നി​ർ​ദേ​ശി​ക്കു​ന്നു. മ​ത്ത​ങ്ങ, പ​പ്പാ​യ, കാ​ര​റ്റ് മു​ത​ലാ​യ യെ​ലോ, ഓ​റ​ഞ്ച് നി​റ​ങ്ങ​ളി​ലു​ള്ള പ​ച്ച​ക്ക​റി​ക​ൾ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ.

വെ​ളു​ത്തു​ള്ളി​യി​ലെ അ​ലി​സി​ൻ
വെ​ളു​ത്തു​ള്ളി ചേ​ർ​ത്ത ഭ​ക്ഷ​ണം ശീ​ല​മാ​ക്കു​ന്ന​ത് ഈ​സോ​ഫാ​ഗ​സ്, കോ​ള​ൻ, സ്റ്റൊ​മ​ക് കാ​ൻ​സ​റു​ക​ളെ പ്ര​തി​രോ​ധി​ക്കു​മെ​ന്ന് പ​ഠ​ന​ങ്ങ​ളു​ണ്ട്.​വെ​ളു​ത്തു​ള്ളി​യി​ൽ അ​ലി​സി​ൻ എ​ന്ന എ​ൻ​സൈം അ​ട​ങ്ങി​യി​രി​ക്കു​ന്നു.

ലൈ​കോ​പീ​ൻ
ത​ക്കാ​ളി, ത​ണ്ണി​മ​ത്ത​ങ്ങ, ചു​വ​ന്ന പേ​ര​യ്ക്ക തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യി​ലു​ള്ള ലൈ​കോ​പീ​ൻ എ​ന്ന ഫൈ​റ്റോ കെ​മി​ക്ക​ലി​നും ആ​ൻ​റി കാ​ൻ​സ​ർ ഇ​ഫ​ക്ടു​ണ്ട്.

ഗ്രീ​ൻ ടീ ​ശീ​ല​മാ​ക്കാം
ഗ്രീ​ൻ ടീ ​ശീ​ല​മാ​ക്കു​ന്ന​തു കാ​ൻ​സ​ർ​പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​നു സ​ഹാ​യ​കം. ഗ്രീ​ൻ ടീ​യി​ലു​ള്ള എ​പ്പി​ഗാ​ലോ കെ​യ്റ്റ്ചി​ൻ 3 ഗാ​ലൈ​റ്റ് (ഇ​ജി​സി​ജി)​എ​ന്ന ആ​ൻ​റി ഓ​ക്സി​ഡ​ൻ​റ് കാ​ൻ​സ​ർ ത​ട​യാ​ൻ ഫ​ല​പ്ര​ദ​മെ​ന്നു പ​ഠ​ന​ങ്ങ​ളു​ണ്ട്. ജ​പ്പാ​നി​ൽ 40 വ​യ​സി​നു താ​ഴെ പ്രാ​യ​മു​ള്ള സ്ത്രീ​ക​ളി​ൽ കാ​ൻ​സ​ർ​നി​ര​ക്കു കു​റ​വാ​ണെ​ന്നു ക​ണ്ടെ​ത്തി​യിട്ടുണ്ട്. അ​വ​ർ ദി​വ​സം 23 ക​പ്പ് ഗ്രീ​ൻ ടീ ​ക​ഴി​ക്കു​ന്ന​തു​കൊ​ണ്ടെ​ന്നു പ​ഠ​ന​ങ്ങ​ൾ സൂ​ചി​പ്പി​ക്കു​ന്നു. ബ്ലൂ​ബെ​റി, സ്ട്രോ​ബ​റി എ​ന്നീ ഫ​ല​ങ്ങ​ളും കാ​ൻ​സ​ർ പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​നു സ​ഹാ​യ​കം.

ത​വി​ടു ക​ള​യാ​ത്ത ധാ​ന്യ​ങ്ങ​ൾ
ത​വി​ടു ക​ള​യാ​ത്ത ധാ​ന്യ​ങ്ങ​ൾ ശീ​ല​മാ​ക്ക​ണം. അ​തി​ലു​ള്ള നാ​രു​ക​ൾ കോ​ള​ൻ കാ​ൻ​സ​ർ ത​ട​യും. മൈ​ദ പൂ​ർ​ണ​മാ​യും ഒ​ഴി​വാ​ക്ക​ണം. ധാ​ന്യ​ങ്ങ​ൾ വാ​ങ്ങി വൃ​ത്തി​യാ​ക്കി ക​ഴു​കി​യു​ണ​ക്കി പൊ​ടി​പ്പി​ച്ച് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​താ​ണ് ഉ​ത്ത​മം. ധാ​ന്യ​പ്പൊ​ടി​യി​ൽ നി​ന്നു നാ​രു​ക​ൾ ന​ഷ്ട​മാ​കാ​തി​രി​ക്കാ​ൻ അ​തു സ​ഹാ​യ​കം.

ഇ​ല​ക്ക​റി​ക​ളി​ലെ നാ​രു​ക​ൾ
ഇ​ല​ക്ക​റി​ക​ൾ ശീ​ല​മാ​ക്ക​ണം. അ​തി​ൽ നാ​രു​ക​ൾ ധാ​രാ​ളം. ക​ടു​കിന്‍റെ ഇ​ല ചേ​ർ​ത്തു​ണ്ടാ​ക്കു​ന്ന പൂ​രി, ച​പ്പാ​ത്തി എ​ന്നി​വ​യെ​ല്ലാം ആ​രോ​ഗ്യ​ദാ​യ​കം. ഇ​ല​ക്ക​റി​ക​ളി​ലു​ള്ള ബീ​റ്റാ ക​രോി​ൻ എ​ന്ന ആ​ൻ​റി​ഓ​ക്സി​ഡ​ൻ​റും കാ​ൻ​സ​ർ ത​ട​യു​ന്ന​തി​നു സ​ഹാ​യ​കം. ചീ​ല, പാ​ല​ക്, ക​ടു​കി​ല എ​ന്നി​വ​യും ഗു​ണ​ക​രം. വീട്ടുവ​ള​പ്പി​ൽ ല​ഭ്യ​മാ​യ ഭ​ക്ഷ്യ​യോ​ഗ്യ​മാ​യ എ​ല്ലാ​ത്ത​രം ഇ​ല​ക​ളും ക​റി​യാ​ക്കി ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാം. ചീ​ര​യി​ല, മു​രി​ങ്ങ​യി​ല, മ​ത്ത​യി​ല..​തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യെ​ല്ലാം.

മ​ഞ്ഞ​ളി​ലെ കു​ർ​ക്യു​മി​ൻ
കാ​ൻ​സ​ർ പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​നു സ​ഹാ​യ​ക​മാ​യ സു​ഗ​ന്ധ​വ്യ​ഞ്ജ​ന​ങ്ങ​ളി​ലൊ​ന്നാ​ണു മ​ഞ്ഞ​ൾ. അ​തി​ല​ട​ങ്ങി​യ കു​ർ​ക്യു​മി​ൻ കാ​ൻ​സ​ർ പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​നു സ​ഹാ​യ​ക​മെ​ന്നു ല​ബോ​റ​റി പ​ഠ​ന​ങ്ങ​ൾ തെ​ളി​യി​ക്കു​ന്നു.

ഈ പോസ്റ്റ്‌ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപകാരപ്പെട്ടെങ്കില്‍ ഇത് നിങ്ങളുടെ കൂട്ടുകാര്‍ക്കും ഷെയര്‍ ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ ഉപകാരപ്രദമായ പോസ്റ്റുകള്‍ ടൈം ലൈനില്‍ ലഭിക്കാന്‍ ഈ പേജ് ലൈക്ക് ചെയ്യുക.

വെളുത്തുള്ളി ഇങ്ങിനെ ഉപയോഗിച്ചാല്‍