തടി കുറയ്ക്കാന്‍ വാള്‍നട്ട് കഴിക്കേണ്ട വിധം

വാള്‍നട്ട് തടിയും വയറും കുറയ്ക്കാന്‍ പറ്റിയ നല്ലൊരു ഭക്ഷണവസ്തുവാണ്. ഇത് ദിവസവും ഭക്ഷണത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തുന്നത് കൊഴുപ്പു കുറയ്ക്കുന്നതുള്‍പ്പെടെയുള്ള പല ഗുണങ്ങളും നല്‍കും. ഒരൗണ്‍സ് വാള്‍നട്ടില്‍ ആകെ 200ല്‍ താഴെ കലോറിയാണ് അടങ്ങിയിട്ടുള്‌ലത്. ഇതില്‍ 4 ഗ്രാം പ്രോട്ടീനും 2 ഗ്രാം ഫൈബറുമെല്ലാം അടങ്ങിയിട്ടുമുണ്ട്. ഇതെല്ലാം തടിയും വയറും കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്ന ഘടകങ്ങളാണ്
എങ്ങനെയാണ് വാള്‍നട്ട് തടിയും വയറും കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നതെന്നു നോക്കൂ,

വാള്‍നട്ടിലെ പോളിസാച്വറേറ്റഡ് ഫാറ്റി ആസിഡ് കൊളസ്‌ട്രോള്‍ കുറയ്ക്കും. കൊളസ്‌ട്രോള്‍ ശരീരത്തിലെയും വയറ്റിലേയും കൊഴുപ്പു കാരണമാകുന്ന ഒന്നാണ്. കൊളസ്‌ട്രോള്‍ കുറയ്ക്കുക വഴി ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പ് പിടിച്ചു നിര്‍ത്താനുള്ള കഴിവും വാള്‍നട്‌സിനുണ്ട്. ഇത് തടി കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കും. ചീത്ത കൊളസ്‌ട്രോള്‍ കുറയ്ക്കുന്നതിനൊപ്പം നല്ല കൊളസ്‌ട്രോള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിയ്ക്കാനും ഇതിന് സാധിയ്ക്കും.
വാള്‍നട്ടും ഒലീവ് ഓയിലും ചേര്‍ത്തു കഴിയ്ക്കുന്നത് തടി കുറയ്ക്കാനുള്ള ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു വഴിയാണെന്ന് കാലിഫോര്‍ണിയായിലെ സാന്റിയാഗോ സ്‌കൂള്‍ ഓഫ് മെഡിസിന്‍ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. ലോ കലോറി ഡയറ്റാണ് ഒലീവ് ഓയിലും വാള്‍നട്ടും ചേര്‍ന്നത്.
രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രിച്ചു നിര്‍ത്തുവാനും ഇത് ഏറെ നല്ലതാണ്. ഇതുവഴി പ്രമേഹം കുറയ്ക്കും. ശരീരത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവു കൂടുന്നതും പ്രമേഹവുമെല്ലാം ശരീരത്തിന്റെ തടി വര്‍ദ്ധിപ്പി്ക്കുന്ന ഘടകങ്ങള്‍ തന്നെയാണ്.

ഭക്ഷണത്തിനു മുന്‍പായി
ഭക്ഷണത്തിനു മുന്‍പായി വാള്‍നട്‌സ് കഴിയ്ക്കുന്നത് വയര്‍ നിറഞ്ഞതായ തോന്നലുണ്ടാക്കും. ഭക്ഷണം കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കും. തടിയും വയറും കുറയ്ക്കാന്‍ ശ്രമിയ്ക്കുന്നവര്‍ക്കു പറ്റിയ നല്ലൊരു വഴിയാണിത്. ഒരൗണ്‍സ് വാള്‍നട്ടില്‍ ആകെ 200ല്‍ താഴെ കലോറിയാണ് അടങ്ങിയിട്ടുള്‌ലത്. ഇതില്‍ 4 ഗ്രാം പ്രോട്ടീനും 2 ഗ്രാം ഫൈബറുമെല്ലാം അടങ്ങിയിട്ടുമുണ്ട്. ഇതെല്ലാം തടിയും വയറും കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്ന ഘടകങ്ങളാണ് വാള്‍നട്‌സും തേനും ചേര്‍ത്തു കഴിയ്ക്കുന്നതും തടിയും കൊഴുപ്പും കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്ന നല്ലൊരു ഘടകമാണ്. വാള്‍നട്‌സിലെ പോലെ തേനിലും ആ്ന്റിഓക്‌സിഡന്റുകള്‍ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ശരീരത്തിലെ കൊഴുപ്പു കുറയ്ക്കാന്‍ പറ്റിയ നല്ലൊരു വഴിയാണ് വാള്‍നട്‌സും തേനും.

വാള്‍നട്‌സ് വെള്ളതിലിട്ടു കുതിര്‍ത്തി കഴിയ്ക്കുന്നത് ഏറെ നല്ലതാണ്. ഇത് ദഹനത്തിനു സഹായിക്കും. ഇതിന്റെ പുറംഭാഗത്തെ കട്ടിയുള്ള തൊലി കുതിരാനും പെട്ടെന്നു തന്നെ പോഷകങ്ങള്‍ ശരീരത്തിന് ആഗിരണം ചെയ്യാനും ഇതുവഴി സാധിയ്ക്കും. വാള്‍നട്ടിനുള്ള ചെറിയൊരു കയ്പു മാറാനും ഇത് ഏറെ നല്ലതാണ്.
വാള്‍നട്‌സ് വേണമെങ്കില്‍ വറുത്തും കഴിയ്ക്കാം. എണ്ണ ചേര്‍ക്കാതെ വെറുതെ വറുത്തു കഴിയ്ക്കുന്നതും രുചി വര്‍ദ്ധിപ്പിയ്ക്കാന്‍ സഹായകമാണ്. ഇതിന്റെ തോടും പെട്ടെന്നു നീങ്ങിക്കിട്ടും.

ആവശ്യമായ ഉറക്കം ലഭിയ്ക്കാത്തത് പലരിലും തടിയും കൊഴുപ്പു വര്‍ദ്ധിപ്പിയ്ക്കാന്‍ കാരണമാകും. വാള്‍നട്‌സിലെ മെലാട്ടനിന്‍ നല്ല ഉറക്കത്തിനു സഹായിക്കുന്ന ഒരു പ്രധാന ഘടകമാണ്
സ്ത്രീകളിലെ സ്തനവളര്‍ച്ചയ്ക്കും വാള്‍നട്‌സ് ദിവസവും കഴിയ്ക്കുന്നത് സഹായകമാണെന്നു പറയും. ഇതിലെ ഒമേഗ ത്രീ ഫാറ്റി ആസിഡുകളാണ് ഈ ഗുണം നല്‍കുന്നത്
തലച്ചോറിന് ഏറെ ഗുണം ചെയ്യുന്ന ഒന്നാണ് വാള്‍നട്‌സ് . വാള്‍നട്‌സില്‍ വൈറ്റമിന്‍ ഇ, ഫ്‌ളേവനോയ്ഡ്‌സ് എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇവ ആവശ്യമില്ലാത്ത റാഡിക്കല്‍സിനെ നീക്കം ചെയ്യും. ഡെമന്‍ഡിയ പോലുള്ള രോഗത്തെ പ്രതിരോധിക്കും.
വാള്‍നട്‌സ് പുരുഷബീജത്തിന് ഏറെ ഗുണം ചെയ്യും. ഇത് വൈറ്റാലിറ്റി, മോട്ടാലിറ്റി, ബീജത്തിന്റെ രൂപവിജ്ഞാനം എന്നിവയ്‌ക്കൊക്കെ സഹായകകരമാകും.

ഈ പോസ്റ്റ്‌ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപകാരപ്പെട്ടെങ്കില്‍ ഇത് നിങ്ങളുടെ കൂട്ടുകാര്‍ക്കും ഷെയര്‍ ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ ഉപകാരപ്രദമായ പോസ്റ്റുകള്‍ ടൈം ലൈനില്‍ ലഭിക്കാന്‍ ഈ പേജ് ലൈക്ക് ചെയ്യുക.

മുഖം തിളക്കമുള്ളതാക്കാന്‍ പപ്പായ ഉപയോഗിക്കേണ്ട വിധം