വായിലെ അര്‍ബുദം ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ​ത്ത​ന്നെ തിരിച്ചറിയാന്‍

ഇ​ന്ന് ലോ​ക​മെ​ന്പാ​ടും ച​ർ​ച്ച​ചെ​യ്യുന്ന ആ​രോ​ഗ്യ​പ്ര​ശ്ന​മാ​ണ് ഓ​റ​ൽ കാ​ൻ​സ​ർ അ​ഥ​വാ വാ​യി​ലെ അ​ർ​ബു​ദം. പ്ര​ധാ​ന​മാ​യും നാ​വ്, മോ​ണ, പ​ല്ലി​നോ​ട​നു​ബ​ന്ധി​ച്ചു​ള്ള മ​റ്റു ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ൾ, അ​ണ്ണാ​ക്ക് എ​ന്നി​വ​യെ ബാ​ധി​ക്കു​ന്നു. മു​ഴു​വ​ൻ അ​ർ​ബു​ദ​ങ്ങ​ളു​ടെ ക​ണ​ക്കെ​ടു​ത്താ​ൽ പു​രു​ഷന്മാരി​ൽ 4 ശ​ത​മാ​ന​വും സ്ത്രീ​ക​ളി​ൽ 2 ശ​ത​മാ​ന​വും ഓ​റ​ൽ കാ​ൻ​സ​ർ കാ​ണ​പ്പെ​ടു​ന്നു. ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ​ത്ത​ന്നെ ഇ​വ തി​രി​ച്ച​റി​യാ​ൻ സാ​ധി​ച്ചാ​ൽ ജീ​വ​ൻ നി​ല​നി​ർ​ത്താ​നാ​വും.
അ​തു​പോ​ലെ വാ​യി​ൽ പാ​ട​പോ​ലെ രൂ​പ​പ്പെ​ടു​ന്ന രോ​ഗ​ങ്ങ​ൾ നേ​ര​ത്തേ ക​ണ്ടെ​ത്തി ചി​കി​ത്സി​ച്ചാ​ൽ അ​വ പി​ന്നീ​ട് അ​ർ​ബു​ദ​മാ​യി മാ​റു​ന്ന​ത് ത​ട​യാം. നൂ​ത​ന​മാ​യ രോ​ഗ​നി​ർ​ണ​യ ഉ​പാ​ധി​ക​ൾ​വ​ഴി രോ​ഗ​ല​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ൾ​പോ​ലും കാ​ണി​ക്കാ​ത്ത അ​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ അ​ർ​ബു​ദ​ത്തി​ലേ​ക്ക് രൂ​പാ​ന്ത​ര​പ്പെ​ടു​ന്ന രോ​ഗ​ങ്ങ​ൾ ക​ണ്ടെ​ത്താ​നാ​വും.

വാ​യി​ലെ അ​ർ​ബു​ദം ക​ണ്ടെ​ത്താ​ൻ ര​ണ്ടു സ​മീ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ണ്ട്. ഒ​ന്ന്, വാ​യി​ൽ അ​ർ​ബു​ദ​ത്തി​ന്‍റെ സം​ശ​യി​ക്ക​ത്ത​ക്ക ല​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ളു​ള്ള​വ​രി​ൽ ന​ട​ത്തു​ന്ന സ​മീ​പ​ന​ങ്ങ​ൾ. ര​ണ്ടാ​മ​ത്തേ​ത് അ​ർ​ബു​ദ​ത്തി​ന്‍റെ ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ലെ​ത്തി​യ രോ​ഗി​ക​ളി​ൽ നൂ​ത​ന നി​ർ​ണാ​യ​ക പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ൾ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന സ​മീ​പ​നം.

നേ​ര​ത്തേ​യു​ള്ള രോ​ഗ​നി​ർ​ണ​യം അ​ർ​ബു​ദം മൂ​ല​മു​ള്ള മ​ര​ണ​നി​ര​ക്ക് കു​റ​യ്ക്കാ​ൻ സാ​ധി​ക്കും. ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ രോ​ഗം നി​ർ​ണ​യി​ക്കു​ന്ന​തി​ന്‍റെ മൂ​ല്യം പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ളെ അ​റി​യി​ക്കു​ക​യും അ​തി​നു വേ​ണ്ട ആ​രോ​ഗ്യ​ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ പൊ​തു​ജ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കി​ട​യി​ൽ സ്വീ​ക​രി​ക്കേ​ണ്ട​തു​മാ​ണ്. ദ​ന്ത​ാരോഗ്യവി​ദ​ഗ്ധർ മ​ദ്യ​ത്തി​ന്‍റെ​യും പു​ക​യി​ല​യു​ടെ​യും പ​രി​ണി​ത​ഫ​ല​ങ്ങ​ളെ​പ്പ​റ്റി രോ​ഗി​ക​ൾ​ക്കു മ​ന​സി​ലാ​ക്കി​ക്കൊ​ടു​ത്താ​ൽ ഒ​രു പ​രി​ധി​വ​രെ വാ​യി​ലെ അ​ർ​ബു​ദം ത​ട​യാ​ൻ ക​ഴി​യും.

വി​വി​ധ​ത​രം രോ​ഗ​നി​ർ​ണ​യ ഉ​പാ​ധി​ക​ൾ

1. സൈ​റ്റോ​ള​ജി​ക്ക​ൽ ടെ​ക്നി​ക്

വാ​യി​ലെ കോ​ശ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ഏ​തെ​ങ്കി​ലും വി​ധേ​ന മാ​റ്റം സം​ഭ​വി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടോ എ​ന്ന​റി​യു​ന്ന രീ​തി​യാ​ണി​ത്. വാ​യു​ടെ രൂ​പ​ക​ൽ​പ​ന അ​തി​ന്‍റെ കോ​ശ​ങ്ങ​ളെ പ​ഠി​ക്കാ​ൻ ഏ​റെ സ​ഹാ​യി​ക്കും. വാ​യി​ലെ ആ​ഴ​ത്തി​ലു​ള്ള കോ​ശ​ങ്ങ​ളെ പ​ഠി​ക്കാ​ൻ പ​ര​ന്പ​രാ​ഗ​ത രീ​തി​ക​ൾ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്പോ​ൾ ചെ​റി​യ രീ​തി​യി​ൽ മാ​റ്റം​വ​ന്ന കോ​ശ​ങ്ങ​ളെ അ​റി​യാ​തെ​പോ​കാ​നി​ട​യു​ണ്ട്.

2. ബ്ര​ഷ് ബ​യോ​പ്സി

പ​ര​ന്പ​രാ​ഗ​ത രീ​തി​യി​ൽ​നി​ന്നു വ്യ​ത്യ​സ്ത​മാ​യി ബ്ര​ഷ് ബ​യോ​പ്സി കോ​ശ​ങ്ങ​ളെ​പ്പ​റ്റി പ​ഠി​ക്കാ​ൻ സ​ഹാ​യി​ക്കും. രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ അ​ടു​ത്തി​രു​ന്നു ചെ​യ്യാ​വു​ന്ന​തും എ​ളു​പ്പ​ത്തി​ലും വേ​ദ​ന​യി​ല്ലാ​ത്ത​തു​മാ​യ ഒ​രു പ​രി​ശോ​ധ​നാ രീ​തി​യാ​ണി​ത്. ഇ​തു​വ​ഴി സം​ശ​യ​ക​ര​മാ​യ വെ​ളു​പ്പും ചു​വ​പ്പും നി​റ​മു​ള്ള വാ​യി​ലെ പാ​ട​ക​ളെ അ​വ​യ്ക്ക് അ​ർ​ബു​ദ​ത്തി​ലേ​ക്ക് മാ​റ്റം സം​ഭ​വി​ക്കു​ന്ന​ു ണ്ടോ എ​ന്ന​റി​യാ​ൻ ക​ഴി​യും. ഏ​റെ സു​വ്യ​ക്ത​ത​യു​ള്ള പ​രി​ശോ​ധ​നാ​രീ​തി​യാ​ണി​ത്.

3. വൈ​റ്റ​ൽ സ്റ്റെ​യ്നിം​ഗ്

ടൊ​ളു​ഡി​ൻ ബ്ലൂ ​സ്റ്റെ​യ്നിം​ഗ് ആ​ണ് ഓ​റ​ൽ കാ​ൻ​സ​ർ നി​ർ​ണ​യ​ത്തി​നാ​യി ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​ത് വ​ള​രെ ല​ളി​ത​വും ചെ​ല​വു​കു​റ​ഞ്ഞ​തും കാ​ൻ​സ​ർ ബാ​ധി​ച്ച കോ​ശ​ങ്ങ​ളെ സ്വാ​ഭാ​വി​ക​മാ​യ സം​യു​ക്ത കോ​ശ​ങ്ങ​ളി​ൽ നി​ന്ന് വേ​ർ​തി​രി​ച്ച​റി​യാ​ൻ സ​ഹാ​യി​ക്കു​ന്ന​തു​മാ​ണ്. കൂ​ടാ​തെ കാ​ൻ​സ​ർ ബാ​ധി​ച്ച ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ൾ നീ​ക്കം​ചെ​യ്യു​ന്ന സ​മ​യ​ത്ത് അ​തി​ന്‍റെ ചു​റ്റു​മു​ള്ള കോ​ശ​ങ്ങ​ളു​ടെ സ്ഥി​തി മ​ന​സി​ലാ​ക്കാ​നും ഈ ​ഉ​പാ​ധി സ​ഹാ​യി​ക്കും.

4. ലേ​സ​ർ കാ​പ്ച​ർ മൈ​ക്രോ​ ഡി​സെ​ക്ഷ​ൻ

ലേ​സ​ർ കാ​പ്ച​ർ മൈ​ക്രോ​ഡി​സെ​ക്ഷ​ൻ അ​ർ​ബു​ദം ബാ​ധി​ച്ച സം​യു​ക്ത​കോ​ശ​ങ്ങ​ളെ സൂ​ഷ്മ​മാ​യി പ​ഠി​ക്കാ​ൻ സ​ഹാ​യി​ക്കു​ന്നു. മേ​ൽ​പ​റ​ഞ്ഞ കോ​ശ​ങ്ങ​ളെ​യും അ​തി​ന്‍റെ ചു​റ്റു​മു​ള്ള സം​യു​ക്ത​കോ​ശ​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും രൂ​പ​വി​സ്ഥാ​നീ​യ​ത്തെ സം​ര​ക്ഷി​ച്ചു​കൊ​ണ്ട് അ​വ​യി​ൽ വ​ന്ന മാ​റ്റ​ങ്ങ​ളെ മ​ന​സി​ലാ​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യു​ന്ന ഉ​ചി​ത​മാ​യ രീ​തി​യാ​ണി​ത്.

5. ഡിഎൻഎ അ​നാ​ലി​സി​സ്

അ​ർ​ബു​ദ​ത്തി​ന് സാ​ധ്യ​ത​യു​ള്ള കോ​ശ​ങ്ങ​ളെ മ​ന​സി​ലാ​ക്കു​ന്ന ഉ​പാ​ധി​യാ​ണി​ത്. ഫ്യൂ​ൽ​ജെ​ൻ ഡൈ ​ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചാ​ണ് ഈ ​കോ​ശ​ങ്ങ​ൾ മ​ന​സി​ലാ​ക്കു​ന്ന​ത്. ഓ​റ​ൽ ബ്ര​ഷ് സാ​ന്പി​ളു​ക​ളാ​ണ് കോ​ശ​ങ്ങ​ളു​ടെ രൂ​പ​വി​സ്ഥാ​നീ​യ​ത്തെ​പ്പ​റ്റി​യും ജ​നി​ത​ക​മാ​റ്റ​ങ്ങ​ളെ​പ്പ​റ്റി​യും പ​ഠി​ക്കാ​നാ​യി തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ക്കു​ന്ന​ത്.

6. ഉ​മി​നീ​രി​ൽ നി​ന്ന് ഓ​റ​ൽ കാ​ൻ​സ​ർ നി​ർ​ണ​യം

ഉ​മി​നീ​രി​ൽ​നി​ന്ന് കാ​ൻ​സ​ർ രോ​ഗ​ത്തെ നി​ർ​ണ​യി​ക്കാ​നും അ​തി​ന്‍റെ ചി​കി​ത്സ​യ്ക്കു ശേ​ഷ​മു​ള്ള അ​വ​സ്ഥ നി​രൂ​പി​ക്കാ​നും ക​ഴി​യും. ചെ​ല​വു കു​റ​ഞ്ഞ​തും അ​നേ​കം​പേ​രി​ൽ ചെ​യ്യാ​വു​ന്ന​തു​മാ​യ രോ​ഗ​നി​ർ​ണ​യ സാ​മ​ഗ്രി​യാ​ണ് ഉ​മി​നീ​ർ. മാ​ത്ര​മ​ല്ല വേ​ദ​ന​യോ മ​റ്റ് ബു​ദ്ധി​മു​ട്ടോ ഇ​ല്ലാ​ത്ത രീ​തി​യി​ൽ ശേ​ഖ​രി​ക്കാ​ൻ സാ​ധി​ക്കു​ന്ന​തു​മാ​യ ഒ​ന്നാ​ണ് ഉ​മി​നീ​ർ.

7. ലാ​ബ്-​ഓ​ണ്‍-​എ-​ചി​പ്പ്

ഇ​തി​ന്‍റെ മ​റ്റൊ​രു പേ​രാ​ണ് മൈ​ക്രോ ടോ​ട്ട​ൽ അ​നാ​ലി​സി​സ് സി​സ്റ്റം. ലാ​ബി​ൽ ചെ​യ്യു​ന്ന വി​ശേ​ഷ​ണ സം​ബ​ന്ധി​യാ​യ പ്ര​ക്രി​യ​ക​ളെ​ല്ലാം ഒ​രു സി​ലി​ക്ക​ണ്‍ ചി​പ്പി​ൽ ആ​ക്കു​ന്ന​താ​ണ് ലാ​ബ്-​ഓ-​എ-​ചി​പ്പ് എ​ന്നു പ​റ​യു​ന്ന​ത്. ഈ ​സി​ലി​ക്ക​ണ്‍ ചി​പ്പ് ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചു വാ​യി​ലെ അ​ർ​ബു​ദം ബാ​ധി​ച്ച കോ​ശ​ങ്ങ​ളെ അ​വ​യി​ലെ പ്രോ​ട്ടീ​ൻ​സ് ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചു മ​ന​സി​ലാ​ക്കു​ന്നു.

8. മൈ​ക്രോ​സ്കോ​പ്പി

നൂ​ത​ന ഉ​പാ​ധി​യാ​യ സ്പെ​ക് ട്രൽ സൈ​റ്റോ​പ​തോ​ള​ജി ഓ​രോ കോ​ശ​ത്തിലെ​യും വ്യ​ത്യ​സ്ത​ത നി​ർ​ണ​യി​ക്കു​ന്നു. ഇ​ൻ​ഫ്രാ റെ​ഡ് സ്പെ​ക്ട്രം വ​ഴി ഓ​രോ കോ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലും അ​ട​ങ്ങി​യി​ട്ടു​ള്ള വി​വ​ര​ണ​ങ്ങ​ൾ ശേ​ഖ​രി​ക്കാ​ൻ ഇ​തു സ​ഹാ​യി​ക്കു​ന്നു. സ്വാ​ഭാ​വി​ക​ഘ​ട​ന​യി​ൽ മാ​റ്റം വ​ന്ന കോ​ശ​ങ്ങ​ൾ പ്ര​ത്യേ​ക​ത​രം സ്പെ​ക്ട്ര​ൽ പാ​റ്റേ​ണു​ക​ൾ ഉ​ണ്ടാ​ക്കു​ന്നു. ഇ​തു​കൂ​ടാ​തെ മ​ൾ​ട്ടി സ്പെ​ക്ട്ര​ൽ ഡി​ജി​റ്റ​ൽ മൈ​ക്രോ​സ്കോ​പ്പ് വ​ഴി​യും ഓ​റ​ൽ കാ​ൻ​സ​ർ നി​ർ​ണ​യി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യും.

9. സ്പെ​ക്ട്രോ​സ്കോ​പ്പി

ഓട്ടോ ഫ്ളൂറസെൻസും കെമിലൂമിനെൻസും ​വ​ഴി സം​യു​ക്ത കോ​ശ​ങ്ങ​ളി​ൽ വ​ന്ന അ​ർ​ബു​ദ മാ​റ്റ​ങ്ങ​ൾ മ​ന​സി​ലാ​ക്കു​ന്ന രീ​തി​യാ​ണി​ത്. സം​യു​ക്ത കോ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലെ പ​രി​ണാ​മം വ​ഴി ര​ക്ത​ത്തി​ൽ അ​ട​ങ്ങി​യി​രി​ക്കു​ന്ന വ​സ്തു​വി​ൽ മാ​റ്റം സം​ഭ​വി​ക്കു​ന്നു. ഇ​വ​യാ​ണ് രോ​ഗ​ല​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ളാ​യി കാ​ണ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്. ഇ​ക്കാ​ര​ണം മൂ​ലം കോ​ശ​ങ്ങ​ൾ വ​ലി​ച്ചെ​ടു​ക്കു​ന്ന വേവ് ലെംതിൽ വ്യ​തി​യാ​നം ഉ​ണ്ടാ​ക്കു​ക​യും അ​വ​യ്ക്ക് കാ​ൻ​സ​ർ പി​ടി​പെ​ട്ടു എ​ന്നു മ​ന​സി​ലാ​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്യു​ന്നു. സ്പെ​ക്ട്രോ​സ്കോ​പ്പ​യി​ൽ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ന്ന​താ​ണ് വിസിലൈറ്റും ​വെൽസ്കോപ്പും.

​വി​സി​ലൈ​റ്റ്

വി​സി​ലൈ​റ്റ് ഹാ​നി​ക​ര​മ​ല്ലാ​ത്തെ കെമിലൂമിനിസെന്‍റ് ലൈ​റ്റ് ആ​ണ്. സാ​ധാ​ര​ണ രോ​ഗ​നി​ർ​ണ​യ ഉ​പാ​ധി​ക​ൾ​ക്കൊ​പ്പം വി​സി​ലൈ​റ്റ് കൂ​ടി ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ക​യാ​ണെ​ങ്കി​ൽ വാ​യി​ലെ അ​ർ​ബു​ദ​ത്തി​ന് ഏ​റെ സാ​ധ്യ​ത​യു​ള്ള വ്യ​ക്തി​ക​ളി​ൽ നേ​ര​ത്തെ​ത​ന്നെ രോ​ഗം നി​ർ​ണ​യി​ക്കാ​നാ​കും. ഈ ​ഉ​പാ​ധി​വ​ഴി കോ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലെ അ​സ്വാ​ഭാ​വി​ക​ത്വം മ​ന​സി​ലാ​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യും. അ​സ്വാ​ഭാ​വി​ക​ത്വ​മു​ള്ള കോ​ശ​ങ്ങ​ൾ സ്വാ​ഭാ​വി​ക കോ​ശ​ങ്ങ​ളെ​ക്കാ​ൾ കൂ​ടു​ത​ൽ ഉ​ജ്വ​ല​മാ​യി വി​സി​ലൈ​റ്റ് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​തു​വ​ഴി കാ​ണ​പ്പെ​ടു​ന്നു. വ​ള​രെ എ​ളു​പ്പ​ത്തി​ൽ ചെ​യ്യാ​വു​ന്ന​തും വേ​ദ​ന​യി​ല്ലാ​ത്ത​തു​മാ​യ ഉ​പാ​ധി​യാ​ണി​ത്.

വെ​ൽ​സ്കോ​പ്പ്

ഈ ​അ​ടു​ത്ത​കാ​ല​ത്ത് ഏ​റെ ശ്ര​ദ്ധ നേ​ടി​യ രോ​ഗ​നി​ർ​ണ​യ ഉ​പാ​ധി​യാ​ണ് വെ​ൽ​സ്കോ​പ്പ്. ഫെ​ഡ​റേ​ഷ​ൻ ഡെ​ന്‍റെ​യ​ർ ഇ​ന്‍റ​ർ​നാ​ഷ​ണ​ൽ അം​ഗീ​ക​രി​ച്ച ഉ​പാ​ധി​യാ​ണി​ത്. ഓ​റ​ൽ കാ​ൻ​സ​ർ നി​ർ​ണ​യി​ക്കാ​ൻ സ​ഹാ​യി​ക്കു​ന്ന ഏ​റെ പ്ര​ബ​ല​മാ​യ സാ​മ​ഗ്രി​യാ​ണി​ത്. ഇ​വ പ്ര​ത്യേ​ക​ത​രം ബ്ലൂ ​സ്പെ​ക്ട്രം ലൈ​റ്റ് ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച് വാ​യി​ലെ കോ​ശ​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്ന് ഫ്ലൂറസെൻസ് പു​റ​പ്പെ​ടു​വി​ക്കു​ന്നു. ഇ​തു​വ​ഴി രോ​ഗ​നി​ർ​ണ​യം സാ​ധ്യ​മാ​ക്കും. വ​ള​രെ ല​ളി​ത​വും സു​ര​ക്ഷി​ത​ത്വ​വും നി​റ​ഞ്ഞ ഈ ​പ്ര​ക്രി​യ​യ്ക്ക് വെ​റും ര​ണ്ടു മി​നി​റ്റ് ദൈ​ർ​ഘ്യം മാ​ത്ര​മേ എ​ടു​ക്കൂ.

ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ​ത്ത​ന്നെ വാ​യി​ലെ അ​ർ​ബു​ദം നി​ർ​ണ​യി​ക്കാ​ൻ സാ​ധി​ക്കു​ക എ​ന്നു​ള്ള​ത് ആ​രോ​ഗ്യ​മേ​ഖ​ല​യി​ലെ വ​സ്തു​നി​ഷ്ഠ​മാ​യ കാ​ര്യ​മാ​ണ്. ഇ​തി​ൽ ആ​രോ​ഗ്യ​പ​രി​പാ​ല​ക​ർ ഏ​റെ പ​ങ്കു​വ​ഹി​ക്കു​ന്നു. നേ​ര​ത്തേ​യു​ള്ള രോ​ഗ​നി​ർ​ണ​യം വ്യ​ക്തി​ക​ളി​ൽ കാ​ൻ​സ​ർ ചി​കി​ത്സ മൂ​ല​മു​ണ്ടാ​ക്കു​ന്ന പ​രി​ണി​ത​ഫ​ല​ങ്ങ​ൾ കു​റ​യ്ക്കു​ന്നു.

ഏ​റെ സു​വ്യ​ക്ത​ത​യു​ള്ള ലൈ​റ്റ് ബേ​സ്ഡ് ഡി​റ്റെ​ക്ഷ​ൻ സി​സ്റ്റ​വും ബ്ര​ഷ് ബ​യോ​പ്സി, സ്കാ​ൽ​പ​ൽ ബ​യോ​പ്സി​യു​മൊ​ക്കെ ഈ ​മേ​ഖ​ല​യി​ൽ നി​ർ​ണാ​യ​ക​പ​ങ്ക് വ​ഹി​ക്കു​ന്നു. ഇ​വ​യു​പ​യോ​ഗി​ച്ച് ആ​ദ്യ​മേ​ത​ന്നെ രോ​ഗം നി​ർ​ണ​യി​ക്കാ​ൻ സാ​ധി​ച്ചാ​ൽ ഓ​റ​ൽ കാ​ൻ​സ​ർ മൂ​ല​മു​ണ്ടാ​ക്കു​ന്ന രോ​ഗാ​വ​സ്ഥ​യും മ​ര​ണ​നി​ര​ക്കും ഒ​രു​പ​രി​ധി​വ​രെ കു​റ​യ്ക്കാ​ൻ സാ​ധി​ക്കും.