ഗ്യാസ് സിലിണ്ടര്‍ 700 രൂപക്ക് |എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നത് ? പുതിയ അപേക്ഷ വിളിക്കാന്‍ ഒരുങ്ങുന്നു| GASS Cylinder

ഗാർഹിക ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് cylinder ഒന്നിന് 350 രൂപയും ദാരിദ്ര്യരേഖയ്ക്ക് താഴെയുള്ള ബിപിഎൽ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് 700 രൂപയും സബ്‌സിഡി ലഭിക്കുമെന്നതിനാൽ പുതുച്ചേരിയിലെ ഗാർഹിക എൽപിജി സിലിണ്ടർ വില ഗണ്യമായി കുറയും. പുതുച്ചേരി സർക്കാർ രണ്ടിനും സബ്‌സിഡി പ്രഖ്യാപിച്ചു. മഞ്ഞ റേഷൻ കാർഡ് ഉടമകൾക്ക് ഒരു ബോട്ടിലിന് 150 രൂപയും ചുവപ്പ് റേഷൻ കാർഡ് ഉടമകൾക്ക് ഒരു ബോട്ടിലിന് 300 രൂപ മുതൽ പരമാവധി 12 കുപ്പികൾ വരെ പ്രതിവർഷം സബ്‌സിഡിയും സർക്കാർ ജൂലൈയിൽ നൽകിയ അറിയിപ്പിൽ പറയുന്നു. കൂടാതെ, പ്രധാൻ മന്ത്രി ഉജ്ജ്വല യോജനയുടെ ഗുണഭോക്താക്കൾക്ക് ഇതിനകം 200 രൂപ ഗ്രാന്റ് ലഭിക്കുന്നു. ഗുണഭോക്താക്കൾക്ക് ഇപ്പോൾ 200 രൂപ അധിക ഗ്രാന്റ് ലഭിക്കും, ഇത് മൊത്തം 400 രൂപയായി കൊണ്ടുവരും.

ഉദാഹരണത്തിന്, പോണ്ടുശേരിയിൽ 1,115 രൂപയ്ക്ക് വിൽക്കുന്ന 14.2 കിലോഗ്രാം എൽപിജി ബോട്ടിലിന് ഇപ്പോൾ മഞ്ഞ കാർഡ് ഉള്ളവർക്ക് 765 രൂപയും ചുവപ്പ് കാർഡ് ഉള്ളവർക്ക് 415 രൂപയുമാണ്. പാചക വാതകത്തിന്റെ വില 200 രൂപ കുറച്ച കേന്ദ്ര സർക്കാർ പ്രഖ്യാപനത്തെ പോണ്ടോശ്രീ മേധാവി എൻ.രംഗസാമി സ്വാഗതം ചെയ്തു. ഇത് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ പ്രത്യേക ആംഗ്യമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ദരിദ്രരായ സ്ത്രീകൾക്ക് 7.5 ദശലക്ഷം പാചക വാതകം നൽകുന്നതിന് പിന്നാക്കം നിൽക്കുന്ന കുടുംബങ്ങൾക്ക് ശുദ്ധമായ പാചക വാതകം നൽകാനുള്ള പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ഉജ്ജ്വലമായ സംരംഭത്തിനും പ്രധാനമന്ത്രി അടുത്തിടെ അംഗീകാരം നൽകി.

കൂടുതൽ അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക