വെ​ണ്ട​യ്ക്ക വൃക്കയില്‍ കല്ലുണ്ടാക്കുമോ ?

സ്ത്രീ​ക​ളു​ടെ ആ​രോ​ഗ്യ​ജീ​വി​ത​ത്തി​ന്
സ്ത്രീ​ക​ളു​ടെ ആ​രോ​ഗ്യ​ജീ​വി​ത​ത്തി​നും വെ​ണ്ട​യ്ക്ക ഗു​ണ​ക​ര​ം. പ്ര​ത്യേ​കി​ച്ചു ഗ​ർ​ഭി​ണി​ക​ളു​ടെ. ഭ്രൂ​ണാ​വ​സ്ഥ​യി​ൽ ത​ല​ച്ചോ​റിന്‍റെ വി​കാ​സ​ത്തി​നു ഫോ​ളി​ക്കാ​സി​ഡ് അ​വ​ശ്യം. വെ​ണ്ട​യ്ക്ക​യി​ൽ ഫോ​ളേ​റ്റു​ക​ൾ ധാ​രാ​ളം. ഗ​ർ​ഭ​സ്ഥ​ശി​ശു​വിന്‍റെ ന്യൂ​റ​ൽ ട്യൂ​ബി​നെ ത​ക​രാ​റി​ൽ നി​ന്നു ര​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​തി​നും ഫോ​ളേ​റ്റു​ക​ൾ അ​വ​ശ്യം.

വെ​ണ്ട​യ്ക്ക​യി​ലു​ള​ള ഇ​രു​ന്പും ഫോ​ളേ​റ്റും ഹീ​മോ​ഗ്ലോ​ബിൻ നി​ർ​മാ​ണം ത്വ​രി​ത​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്നു. ഗ​ർ​ഭ​കാ​ല​ത്തെ വി​ള​ർ​ച്ച ത​ട​യു​ന്ന​തി​നും അ​തു സ​ഹാ​യ​കം. അ​തി​നാ​ൽ ഗ​ർ​ഭി​ണി​ക​ളു​ടെ ഭ​ക്ഷ​ണ​ക്ര​മ​ത്തി​ൽ ശുദ്ധമായ വെ​ണ്ട​യ്ക്ക​യിൽ നിന്നു തയാറാക്കുന്നവി​ഭ​വ​ങ്ങ​ൾ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ത്ത​ണം.

ശ​രീ​ര​മെ​ന്പാ​ടും ഓ​ക്സി​ജ​ൻ എ​ത്തി​ക്കു​ന്ന​തു ര​ക്ത​ത്തി​ലെ ഹീ​മോ​ഗ്ലോ​ബി​ന​ാണ്. ഹീ​മോ​ഗ്ലോ​ബിൻ ഉ​ത്പാ​ദ​നം കൂ​ടു​ന്ന​തോ​ടെ ര​ക്ത​സ​ഞ്ചാ​ര​വും മെ​ച്ച​പ്പെ​ടു​ന്നു. ച​ർ​മ​ത്തി​നു തി​ള​ക്ക​വും സ്വാ​ഭാ​വി​ക നി​റ​വും നി​ല​നി​ർ​ത്താ​നാ​കു​ന്നു.

ശി​രോ​പ​രി​ത​ല​ത്തി​ലേ​ക്കു​ള​ള ര​ക്ത​സ​ഞ്ചാ​രം മെ​ച്ച​പ്പെ​ടു​ന്ന​തു മു​ടി​വ​ള​ർ​ച്ച​യ്ക്കു സ​ഹാ​യ​കം. താ​ര​ൻ, മു​ടി​യു​ടെ വ​ര​ൾ​ച്ച, മു​ടി​കൊ​ഴി​ച്ചി​ൽ എ​ന്നി​വ കു​റ​യും.

എ​ല്ലു​ക​ളു​ടെ ആ​രോ​ഗ്യ​ത്തി​ന്
മു​റി​വു​ക​ളു​ണ്ടാകു​ന്പോ​ൾ ര​ക്തം ക​ട്ടപി​ടി​ക്കു​ന്ന​തി​നു വെ​ണ്ട​യ്ക്ക​യി​ലു​ള​ള വി​റ്റാ​മി​ൻ കെ ​സ​ഹാ​യ​കം. വെ​ണ്ട​യ്ക്ക​യി​ലു​ള​ള മ​ഗ്നീ​ഷ്യം, സെ​ലി​നി​യം, മാം​ഗ​നീ​സ്, കാ​ൽ​സ്യം, കോ​പ്പ​ർ തു​ട​ങ്ങി​യ അ​വ​ശ്യം വേ​ണ്ട പോ​ഷ​ക​ങ്ങ​ൾ ഉ​പ​ദ്ര​വ​കാ​രി​ക​ളാ​യ ഫ്രീ ​റാ​ഡി​ക്ക​ലു​ക​ളെ തു​ര​ത്തു​ന്ന​തി​നു സ​ഹാ​യ​കം. എ​ല്ലു​ക​ളു​ടെ ആ​രോ​ഗ്യ​ത്തി​നും വെ​ണ്ട​യ്ക്ക ഗു​ണ​പ്ര​ദം. ബോ​ണ്‍ ഡെ​ൻ​സി​റ്റി കൂട്ടുന്നു. പ്രാ​യ​മാ​കു​ന്ന​തോ​ടെ എ​ല്ലു​ക​ളെ ബാ​ധി​ക്കു​ന്ന ഓ​സ്റ്റി​യോ​പൊ​റോ​സി​സ്, ആ​ർ​ത്രൈ​റ്റി​സ് തു​ട​ങ്ങി​യ ആ​രോ​ഗ്യ​പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ൾ ത​ട​യു​ന്ന​തി​നും വെ​ണ്ട​യ്ക്ക​യി​ലെ പോ​ഷ​ക​ങ്ങ​ൾ സ​ഹാ​യ​കം. വെ​ണ്ട​യ്ക്ക​യി​ലു​ള​ള ഫോ​ളേ​റ്റു​ക​ൾ ത​ല​ച്ചോ​റിന്‍റെ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കു സ​ഹാ​യ​ക​മാ​യ ചി​ല ഘ​ട​ക​ങ്ങ​ൾ ഉ​ത്പാ​ദി​പ്പി​ക്കു​ന്നു.

ച​ർ​മ​ത്തിന്‍റെ അ​ഴ​കി​നും വെ​ണ്ട​യ്ക്ക
വെ​ണ്ട​യ്ക്ക​യി​ലു​ള​ള വി​റ്റാ​മി​ൻ എ ​എ​ന്ന ആന്‍റി ഓ​ക്സി​ഡ​ൻ​റ് ച​ർ​മാ​രോ​ഗ്യം സം​ര​ക്ഷി​ക്കു​ന്നു. ചു​ളി​വു​ക​ൾ നീ​ക്കു​ന്നു. പാ​ടു​ക​ളും കു​രു​ക്ക​ളും കു​റ​യ്ക്കു​ന്നു. ച​ർ​മ​കോ​ശ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു കേ​ടു​പാ​ടു വ​രു​ത്തു​ന്ന ഫ്രീ​റാ​ഡി​ക്ക​ലു​ക​ളെ വെ​ണ്ട​യ്ക്ക​യി​ലു​ള​ള ആ​ൻ​റി​ഓ​ക്സി​ഡ​ൻ​റു​ക​ൾ നി​ർ​വീ​ര്യ​മാ​ക്കു​ന്നു.

പാകം ചെയ്യുബോള്‍

വീട്ടുവ​ള​പ്പി​ൽ ജൈ​വ​രീ​തി​യി​ൽ വി​ള​യി​ച്ച ഇ​ളം വെ​ണ്ട​യ്ക്ക പ​ച്ച​യ്ക്കും ക​ഴി​ക്കാം. വെ​ണ്ട​യ്ക്ക വി​ഭ​വ​ങ്ങ​ൾ കു​റ​ഞ്ഞ തീ​യി​ൽ വേ​വി​ച്ചെ​ടു​ക്കാ​ൻ ശ്ര​ദ്ധി​ക്ക​ണം. അ​തി​ലു​ള​ള നാ​രു​ക​ൾ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ​യു​ള​ള പോ​ഷ​ക​ങ്ങ​ൾ ന​ഷ്ട​മാ​കു​ന്ന​ത് ഒ​രു​പ​രി​ധി വ​രെ അ​ങ്ങ​നെ ത​ട​യാം. എ​ണ്ണ​യി​ൽ വ​റു​ത്ത വി​ഭ​വ​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ​യാ​ണ് കൊ​ള​സ്ട്രോ​ൾ അ​മി​ത​മാ​യി ശ​രീ​ര​ത്തി​ലെ​ത്തു​ന്ന​ത്. വെ​ണ്ട​യ്ക്ക ഫ്രൈ ​ചെ​യ്തു ക​ഴി​ക്കു​ന്ന​ത് ക​ഴി​വ​തും ഒ​ഴി​വാ​ക്ക​ണം. മ​റ്റു രീ​തി​ക​ളി​ൽ പാ​കം ചെ​യ്തു ക​ഴി​ക്കു​ന്ന​താ​ണ് ഉ​ചി​തം. ആവിയിൽ വേവിക്കുന്നത് ഉത്തമം.

വെ​ണ്ട​യ്ക്ക അ​മി​തമായാൽ ​?
വെ​ണ്ട​യ്ക്ക​യെ​ന്ന​ല്ല അ​ധി​ക​മാ​യാ​ൽ അ​മൃ​തും വി​ഷം ത​ന്നെ. വെ​ണ്ട​യ്ക്ക​യി​ലു​ള​ള ഓ​ക്സാ​ലി​ക് ആ​സി​ഡ് വൃ​ക്ക​യി​ൽ ക​ല്ലു​ണ്ടാ​ക്കു​ന്ന​താ​യി ചി​ല പ​ഠ​ന​ങ്ങ​ൾ സൂ​ചി​പ്പി​ക്കു​ന്നു. ചി​ല​പ്പോ​ൾ ഓ​ക്സാ​ലി​ക് ആ​സി​ഡ് സ​ന്ധി​ക​ളി​ൽ അ​ടി​ഞ്ഞു​കൂ​ടി സ​ന്ധി​വേ​ദ​ന​യ്ക്ക് ഇ​ട​യാ​ക്കാം. അ​തി​നാ​ൽ മി​ത​മാ​യി മാ​ത്രം ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ക. എ​ല്ലാ​ത്ത​രം വി​ഭ​വ​ങ്ങ​ളും മി​ത​മാ​യി ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ ആ​ഹാ​ര​ക്ര​മം(​ഡ​യ​റ്റ്) അ​താ​ണ് ആ​രോ​ഗ്യ​ജീ​വി​ത​ത്തി​നു ഗു​ണ​പ്ര​ദം.

ഈ പോസ്റ്റ്‌ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപകാരപ്പെട്ടെങ്കില്‍ ഷെയര്‍ ചെയ്യുക ..പുതിയ പുസ്ട്ടുകള്‍ നിങ്ങളുടെ ടൈം ലൈനില്‍ ലഭിക്കാന്‍ ഈ പേജ് ലൈക് ചെയ്യുക

മുഖത്തിന്‍റെ നിറം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ വീട്ടില്‍ ചെയ്യാവുന്ന മുഖലേപനങ്ങള്‍